การบริหารรถเมล์ของ ขสมก.

คืออันนี้พึ่งเจอวันนี้ เลยอยากมาเล่าสู่กันฟังแบ่งเป็นข้อๆละกันนะครับ
————
1. ปกติผมใช้บริการ Viabus Application เคยโปรโมทให้บ่อยๆ เรื่องการใช้งาน ถึงแม้จะไม่ค่อยแม่นแต่ดีกว่าไม่มี ไม่รู้จะพัฒนาอีกไหม
————
2.วันนี้ผมรอรถ 36 ก รถที่วิ่งจากอนุสาวรีย์ ไปทางสวนสยาม วิ่งผ่านไป 7 คัน ในเวลา 1.10 ชม ที่ผมรอฝั่งสวนไปอนุสาวรีย์ ฝั่งผมมา 1 คัน แล้วฝั่งที่ไป 7 คันน่ะ มีคราวหนึ่ง วิ่งต่อกันมาสามคันติด ... คือ ?
————
3.1584 เดี๋ยวนี้โทรไป จะโทรไปถามว่า วันนี้หยุดวิ่งหรืออย่างไร กด 1 กด 1 สักพักดีดเราเข้า voice mail box เฉย !!! ไม่ให้รอนะ redirect ไปเลย
————
4.ระยะทางวิ่งเอาอย่างไรกันแน่ครับ ผมรอไปอนุสาวรีย์ 1 ชั่วโมงกว่า รถเมล์ให้บริการแค่ห้วยขวาง คือตัดทางออกไปทำรอบ ?
————
อึดอัดเบื่อหน่อยกับขนส่งมวลชนไทยมากๆครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่