การโอนผู้รับใบอนุญาตโรงเรียนนอกระบบ ในขณะที่กำลังดำเนินการขอจัดตั้งโรงเรียน?

รายละเอียดที่อยากจะสอบถามมีดังนี้ค่ะ
ก็คือว่าตอนนี้เราจะจัดตั้งโรงเรียนเอกชนนอกระบบค่ะ เป็นโรงเรียนสอนภาษาเกาหลี ได้ดำเนินการยื่นขอจัดตั้งและได้รับชื่อโรงเรียนเรียบร้อยแล้ว แต่ปัญหามันอยู่ตรงนี้ค่ะ คือตอนนี้เราอยากจะเปลี่ยนผู้รับใบอนุญาตเพราะคนที่นี้เค้าไม่มีงบมาสนับสนุนและยังไม่มีประสบการณ์ความสามารถหลายๆอย่างแบบนี้อะค่ะ คือตอนนี้หยุดการยื่นเอกสารต่างๆไว้ก่อนและได้ประชุมตกลงกันว่าจะยังไม่ทำต่อ แต่ทีนี้อาจารย์(ซึ่งเป็นคนเกาหลี)แกอยากตั้งโรงเรียนใหม่จริงๆก็เลยหาวิธีว่า เมื่อตอนนี้เราได้รับชื่อโรงเรียนมาแล้ว ขอจัดตั้งผ่านแล้ว
1. เราจะสามารถเปลี่ยนผู้รับใบอนุญาตในระหว่างนี้ได้ไหม?
2.ถ้าเปลี่ยนแล้วชื่อโรงเรียนที่ได้รับอนุญาตแล้วจะหายไปไหมจะถูกยกเลิกไหมอะไรแบบนี้คะ?
3. แล้วถ้ามันเปลี่ยนได้ ต้องมีเอกสารอะไรบ้างค่ะ ยุ่งยากหรือไม่ค่ะ หรือแค่ยื่นเอกสารโอนผู้รับใบอนุญาตแล้วก็สามารถดำเนินการยื่นเอกสารต่อไปได้คะ?

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ ดิฉันก็จะหาวิธีแก้ไบด้วยเช่นกัน ที่มาถามเพราะอยากได้ความคิดเห็นด้วย รายละเอียดด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่าาาาฃ
เพี้ยนขำหนักมากเพี้ยนชนแก้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่