บ้านใหม่กำลังจะเสร็จ จะติดจาน C Band หรือใช้กล่อง Android Box ดีครับ

จะเอาไว้ให้พ่อแม่ดูทีวีครับ หลักๆก็ดูช่องทั่วไปครับ
ส่วนตัวผมแทบไม่ค่อยดูเท่าไหร่ครับ
กำลัง ลังเล ว่าจะซื้อเป็น Android box ที่รับสัญญาณอินเตอร์เน็ตดี
หรือติดจาน C Band แล้วซื้อกล่องแกรมมี่ดี ที่บ้านชินกับกล่อง GMM
ช่วยแนะนำทีครับ

ปล. บ้าน 2 ชั้น ติดเน็ตไฟเบอร์ 3BB : 300/300
มีจุดที่จะตั้งใจไว้ว่าจะดูทีวีทั้งหมด 6 จุด (เผื่อไว้สำหรับอนาคตเลย)

ขอบคุณครับ

* Edit เพิ่มเติมคือ ทีวีเป็นLCD ธรรมดาครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่