คือว่าอยากจะสอบถามว่า ถ้าจะทำงานวาดรูป แต่เรายังอยู่มัธยม ระหว่างipad กับNotebook + mouse pen อันไหนดีกว่ากัน

เรากำลังตัดสินใจเรื่องที่จะซื้อไอแพดอยู่ค่ะ 
คือที่บ้านเรามีโน๊ตบุ้คอยู่แล้ว แต่เป็นเครื่องรุ่นเก่าเลย แต่มันยังใช้ได้ดีนะคะ แล้วทางบ้านบอกว่าให้เลือกระหว่าง Ipad กับ Notebook เราบอกว่าถ้าเอาโน้ตบุ้คขอเมาส์ปากกาเพิ่มได้ไหม ท่านบอกได้ ทีนี้เขาก็แนะนำว่าเออโน้ตบุ้คก็ได้นะ แต่ใจเราอยากได้ไอแพดมากๆ มาดูราคาแล้วไอแพดที่เราอยากได้คือรุ่นipad2018ค่ะ บวกลบราคาแล้วมาเทียบ กับ โน้ตบุ้ค+เมาส์ปากกา คือเท่ากันเลย เราเลยลำบากใจว่าจะเอาอันไหนดี ?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
แสดงความคิดเห็น