หลักเศรษฐกิจพอเพียง มีใครได้เอาไปประยุกษ์ใช้แบบไหนมั้งค่ะ

เนื่องจากเราอยากรู้การประยุกษ์หลักเศรษฐกิจพอเพียงให้มากกว่านี่ค่ะ ตอนนี้เราเอามาใช้ในการบริหารเงินของตัวเองค่ะ โดยการใช้จ่ายไปกับสิ่งของที่จำเป็นต่อชีวิตประจำวันและการออมเพื่ออนาคตเพื่อที่จะได้ไปเป็นทางที่จะทำอย่างอื่นในอนาคตค่ะ  ปฏิบัติตามพระราชโอวาทที่เหมาะสมกับเรา

ทุกคนมีการประยุกษ์ใช้กันแบบไหนมั้งค่ะ มาเล่าประสบการณ์กันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่