รถบรรทุก 6 ล้อเล็ก ทะเบียนจังหวัดพะเยา

กระทู้คำถาม
ไม่แน่ใจว่ามีใครเคยสังเกตหรือไม่ว่า
รถบรรทุก 6 ล้อขนาดเล็ก ทรงประมาณใกล้เคียงในรูป ป้ายทะเบียนส่วนใหญ่มาจากจังหวัดพะเยา
อันนี้คือเป็นการพบเห็นของผมเองในพื้นที่ กทม.
เลยสงสัยว่าทำไมรถประเภทนี้ที่มาวิ่งใน กทม. ถึงเป็นป้ายจังหวัดพะเยา เพราะเป็นแหล่งต่อรถประเภทนี้ ?
(ในรูปเป็นป้ายสระบุรี แต่ตัวผมเองที่ขับรถไปแล้วพบเจอเห็นแต่ป้ายพะเยา แปลกดี)
พื้นที่ จ. อื่นมีบ้างมั้ยครับ หรือก็ใช้ทะเบียน จ. นั้นๆ ไปเลยเป็นส่วนใหญ่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่