ขอคำแนะนำเน็ตบ้านค่ายไหนในย่านคู้บอนที่ปัญหาน้อยที่สุดยกเว้นค่ายทรู

ปัจจุบันผมใช้เน็ตค่าย True อยู่ซึ่งก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเน็ตหรอก โดยใช้มาตั้งแต่ ADSL เป็นแพ็คเกจที่มีกล่อง Truevision ผูกกับอินเตอร์เน็ต มาด้วย แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนอินเตอร์เน็ตมาเป็น Cable 50/30 Mpbs เพราะทางทรูจะยกเลิกระบบ ADSL แต่ก็ไม่ได้เสียอะไรเพิ่มเติม แต่ในอนาคตอันใกล้ True จะมีการเปลียนระบบส่งสัญญาณทำให้กล่อง Truevision เก่ารุ่นที่แถมผูกมากับอินเตอร์เน็ตจะใช้การไม่ได้ถ้าต้องการใช้งานต่อต้องใช้สิทธิซื้อกล่องใหม่ 990.- ถึงจะใช้งานต่อได้
         รายละเอียดข้างต้นเป็นเหตุผลที่ผมจะเปลี่ยนการใช้บริการของ Internet True เพราะได้จะได้ speed ที่แรงกว่าเดิมคือ 100/100 Mpbs ราคาที่จ่ายเท่าเดิม หรือถูกกว่านิดหน่อย มีที่เห็น คือ AIS, 3BB, TOT ยังไรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะบริการ และคุณภาพของ 3 ผู้ให้บริการในแถวย่านที่ผมอยู่หน่อยครับ

ปล. คุณ intelligence ไม่ต้องเข้ามาตอบในกระทู้ของผมนะครับ ถ้าคุณเข้ามาตอบแสดงว่าเป็น BOT แน่นอน(เพราะไม่อ่านที่ผมเขียนไว้) เพราะผมได้คุยรายละเอียดกับคุณทางหลังไมค์ไปเรียบร้อย ก่อนที่ผมจะมาโพสถามในกระทู้นี้

ขอขอบคุณล่วงถ้าสำหรับเพื่อนๆที่จะเข้ามาแนะนำในกระทู้ที่ผมถามนี้ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่