แม่ๆมีกิจกรรมที่ทำร่วมกับลูกวัย3-5ขวบบ้างไหมคะ

ตอนนี้ลูกชายสี่ขวบ พัฒนาการช้า เพราะน้องติดมือถือ ปู่กับย่าเป็นคนเลี้ยงให้น้องดูตลอด และโดนตามใจจนเป็นเด็กเอาแต่ใจ สมาธิสั้น (เราทำงานอยู่คนละจังหวัดกับน้องค่ะเลยจำเป็นต้องให้ปู่ย่าเลี้ยง)
แต่เรากำลังพยายามให้น้องเลิกดูมือถือค่ะ เลยอยากรบกวนแม่ๆช่วยแชร์กิจกรรมที่ทำร่วมกับลูกวัย3-5ขวบให้หน่อย ตอนนี้ที่งางแผนไว้ มีแค่ ปลูกต้นไม้ เตะบอล ระบายสี เล่นสไลม์ ประมาณนี้น่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่