สงสัยค่าธรรมเนียมเวลารับเงินโอนจากตปท.ของธนาคารกรุงเทพ

คือผมรับเงินโอนจากต่างประเทศมาเข้าบัญชีที่ไทยจะได้  210$ = 6,478 THB แต่พอเข้าบัญชีจริงๆดันเข้าแค่ 6079 ซึ่งไอที่มันหายไปเกือบ400 นี่คือเราต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งธนาคารกรุงเทพสาขานิวยอร์ก = 5$ และ ธนาคารกรุงเทพสาขาไทย = ขั้นต่ำ 200 บาท  สรุปคือเราเสียค่าธรรมเนียมให้ธนาคารทั้ง2ที่ใช่ไหมครับ ผมคำนวณถูกไหมครับ ถ้าผมคำนวณถูก งั้นผมก็ไม่มีข้อสงสัยแล้ว แต่ถ้าเราเสียค่าธรรมเนียมแค่สาขาที่กรุงเทพสาขาเดียว แล้วส่วนที่เหลือมันหายไปไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่