โทอิค 2019

กระทู้คำถาม
พอดีทราบมาว่าข้อสอบโทอิคมี 2 แบบ คือ แบบ  re-design กับแบบ new toeic คือปกติแล้วเราจะสอบแบบ re-design  แต่ผมเห็นว่าจะมีการโยกมาเป็นข้อสอบแบบ new toeic ในปีนี้ ผมอยากทราบว่าจะเริ่มใช้ข้อสอบแบบ new toeic ตอนไหนหรอครับ พอดีลองฝึกทั้งสองแบบมาแล้ว แต่แบบใหม่พาร์ทฟังยากกว่าเยอะเลย บริทิช ออสเตรเลีย แคนนาดามาหมด เลยอยากทราบว่าจะใช้ข้อสอบแบบใหม่เมื่อไหร่หรอครับ ผมจะได้เตรียมตัวถูก ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่