ทุกคนเชื่อเรื่องความบังเอิญกันมั้ยคะ ?

ตอนไปดูคอนเสิร์ต The parkinson เราไปคนเดียว แต่พอหลังจากกลับมาเราบังเอิญได้รู้จักกับคนๆนึง ซึ่งเค้าก็ไปดูคอนเสิร์ตนี้เหมือนกันกับเรา แปลกมากเลยนะคะคนแปลกหน้าที่บังเอิญรู้จักกัน พอได้ทำความรู้จัก กลับมีความชอบหลายๆอย่างที่เหมือนกันเลย ทั้งเรื่อง ของกิน เพลงที่ฟัง ทีมกีฬา ของใช้ส่วนตัวเล็กๆน้อยๆหลายอย่าง แม้แต่ตัวเลขขึ้นต้นเบอร์โทรศัพท์มือถือยังเหมือนกันเลย ไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตก็คล้ายๆกัน ไม่รู้ว่ามันเป็นความบังเอิญหรือเป็นเพราะอะไรกันแน่ ที่ทำให้ได้มาเจอกับคนที่มีอะไรตรงกันหลายอย่าง เคยพึ่งรู้จักกับใครแล้วรู้สึกประหม่าทำตัวไม่ถูกบ้างไหมคะ ? แต่กับคนนี้ไม่มีความรู้สึกนั้นเลย เจอกันครั้งแรกไม่ได้ตื่นเต้นหรือเคอะเขิน แต่กลับรู้สึกสบายใจ เป็นตัวของตัวเองที่สุดเราดูเข้ากันได้ดีไปซะทุกเรื่อง จนคิดว่า ใช่แล้วแหล่ะ "เค้าต้องใช่แน่ๆ" หายากใช่มั้ยล่ะ คนที่ทำให้วันที่หม่นๆขมุกขมัวจากเรื่องรอบตัวมาทั้งวัน กลับสดใสขึ้นมาเพียงแค่คำพูดสั้นๆว่า "วันนี้เหนื่อยมั้ยคะ" เชื่อว่าหลายคนคงเคยยิ้มกับคำๆนี้และรู้สึกเหมือนได้รับฮีลมหาศาลจนทำให้หัวใจพองโตกันใช่มั้ยล่ะ อ่านมาถึงตรงนี้มีใครยิ้มตามเราบ้างมั้ยนะ คนที่อ่านมาถึงตรงนี้กำลังดีใจกับเรารึป่าวนะที่เราได้เจอกับคนที่ทำให้หัวใจพองโตอีกครั้ง หรือที่ใครหลายๆคนเรียกมันว่า "ความรัก" เค้าขอเราเป็นแฟนหลังจากที่คุยกันมาได้ซักพัก เราตอบตกลงโดยไม่ได้ลังเลอะไรเลย ก็มันใช่ซะขนาดนี้นี่เนอะ ไม่คว้าไว้ถ้าหลุดมือไปคงเสียดายแย่
.
.
.
มันดูแฮปปี้ใช่มั้ยล่ะ ?
.
.
.
แต่ ... อยากจะบอกทุกคนว่า ทั้งหมดที่เล่ามามันเป็นแค่เรื่องบังเอิญค่ะ เค้าก็แค่บังเอิญผ่านเข้ามาแค่นั้นเอง
ขอบคุณที่อ่านจนจบมาถึงตรงนี้นะคะ
เราแค่อยากขอบคุณคอนเสิร์ตนี้ต่างหาก ที่ทำให้เราได้เจอเค้า ได้เปิดใจยอมรับที่จะรักใครซักคนแบบตั้งใจ เราคิดว่าเราตั้งใจเต็มที่มากกับการเริ่มต้นใหม่ในความรักครั้งนี้แต่ทำไมความตั้งใจของเราถึงไม่มีความหมายเลย (เศร้าเนอะ) แต่ในเมื่อมันเกิดขึ้นมาแล้ว มันก็ถือว่าเป็นเรื่องดีๆเรื่องนึงในชีวิตที่เคยเกิดขึ้นละกัน เค้าจะเป็นอีกหนึ่งความทรงจำในช่วงชีวิตนึงที่เราจะเก็บเค้าไว้ให้เค้าสวยงามอยู่ในหัวใจเราเสมอ
#ไว้มีโอกาสเราไปดูคอนเสิร์ตด้วยกันนะคะ
#Panoramafilm
แสดงความคิดเห็น
Preview