สอบถามการดึงค่า Sum และการนับค่าซ้ำ ใน Microsoft Access

สอบถามการดึงค่า Sum แต่ผมอยากได้แบบดึงค่าที่ Sum ในFormมาไว้ใน Report โดยที่ไม่ต้องเปิด Form ได้ไหมครับ
เช่น ใน Form1 มี text1 , text2 
text2 = sum([text1]) 
       ใน Report1 มี text3
text3=Forms![Form1]!Text2 คือปกติมันต้องเปิด Form1 ด้วยมันถึงจะขึ้นอ่ะครับมีวิธีที่ไม่ต้องเปิด Form ไหมครับ

การนับค่าซ้ำทำยังไงหรอครับ 

แท็กผิดขออภัยครับ 

แสดงความคิดเห็น
Preview