เข้า MUIC เทอม2 หาเพื่อนยากมั้ยคะ?

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตพิมแบบเป็นกันเองนะคะ
พอดีเราพึ่งจบจากต่างประเทศมา grade 10 แล้วอยากจะกลับมาต่อที่นี่ อยากเข้ามหิดล แต่ช่วงเวลาที่เราเรียนจบจากที่นู่นกว่าจะกลับมาก้เดือน6 แต่มหาลัยเทอมแรกเปิดรับช่วงเดือน 7 แต่พอดีเราต้องสอบอะไรหลายอย่าง (Ielts Ged Sat) เลยเตรียมตัวไม่ทันเทอมแรก เราแพลนว่าจะเข้าเทอมสองซึ่งรับสมัครเดือน10 และเปิดเทอมเดือนมกรา ปีหน้า
อยากทราบว่าจะมีคนเข้าเทอมสองแบบเราเยอะมั้ยคะ คือแอบกลัวว่าจะไม่มีเพื่อนเรียนด้วยกัน
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่