ขอช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเองที่เกียวโตหน่อยค่ะ

เดินทางจากโอซาก้าไปเที่ยวเกียวโตแบบไปเช้าเย็น(ดึก)กลับค่ะ
การเดินทางกลับจากเกียวโตไปโอซาก้า ดึกสุดได้กี่โมงคะ 

สถานที่ๆดูๆจากรีวิวแล้วลิสต์ไว้ว่าน่าสนใจจะไป (ช่วงต้น-กลางเดือนกันยายน)
1. ศาลเจ้าแดงหรือศาลเจ้าจิ้งจอก (อินาริ) ***
2. วัดน้ำใส *** (เห็นมีปิดปรับปรุง ส่วนที่เปิด ยังน่าไปมั้ยคะ ช่วงต้น-กลางเดือนกันยา)
3. สวนป่าไผ่ ***
4. รถไฟชมวิวซากาโน่ ***
5. พอนโตโชะ ย่านชิวริมแม่น้ำคาโมะ *** ดูน่าสนใจที่จะไปนั่งชิวๆตอนกลางคืน แต่จะต้องทันรถกลับโอซาก้านะคะ (รอบสุดท้ายกี่โมง?)

ย่านฮิกาชิยาม่า / ตลาดนิชิกิ -- อันไหนน่าไปเดินมากกว่ากันคะ สามารถแทรกในโปรแกรมข้างบนได้รึเปล่า
อื่นๆ: วัดทอง / ศษลเจ้าเฮอัน

ที่รู้สึกอยากไปคือ 5 ที่แรกข้างบน แต่ยังไม่ได้ทำการบ้านเรื่องเส้นทาง ฝากลองช่วยดูหน่อยได้มั้ยคะว่าพอเป็นไปได้มั้ย แล้วต้องจัดเส้นทางอย่างไรค่ะ
ถ้าเป็นไปไม่ได้ใน 1 วัน ลองช่วยตัดหน่อยค่ะ เพราะช่วงที่ไปก็ยังไม่ตรงกับใบไม้ผลิ บางที่อาจลดความน่าสนใจ ก็ยังไม่ควรไปมั้ยคะ
แล้วควรต้องซื้อ Pass อะไรคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview