สอบถามเรื่องใบวอ.8(ใบอนุญาตครอบครองวัตถุอันตรายเพื่อการขนส่ง)

ที่บ้านทำเกี่ยวกับรถบรรทุกขนส่งสารเคมีเหลวบรรจุใส่ถังเหล็ก200ลิตร ส่งบริษัทผลิตสี แล้วทีนี้ไม่มีใบวอ.8 โดนตำรวจแถวแปดริ้วปรับครั้งละหมื่นสี่ค่ะ 
ตอนแรกโดนก็จ่ายๆไปแต่พักหลังเค้ามารอที่ปากซอยเข้าบริษัทบางปะกงเลยค่ะ เลยอยากทำให้มันจบๆไป เพราะโดนครั้งละหมื่นสี่ มีรถหลายคันก็โดนทุกคัน ไม่จ่ายก็ไปโรงพัก เสียงานเสียการ เงินค่าเที่ยวขับรถกว่าจะหาได้มาได้ก็ต้องมาจ่ายหมด ท้อค่ะ เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆในพันทิปมีใครมีความรู้เรื่องนี้มั้ยคะ ทางเรามีค่าปรึกษาให้ค่ะถ้าพาไปทำ 

** อันที่จริงใน google ก็มีข้อมูลแต่ไม่มากพอเลยต้องมาตั้งกระทู้ถามในนี้ แล้วในนั้นบอกไว้ว่าใบวอ.8 โรงงานที่เก็บวัตถุอันตรายต้องเป็นทำให้ผู้ประกอบขนส่ง แต่พอถามทางโรงงานแล้วเขาบอกไม่ทราบเพราะเป็นคลังสินค้าขนาดเล็กมีแค่ผู้จัดการโรงงานที่คุมคนเดียว 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่