เคสเจ้าขุนลูกเจโชว์นิ้วกลาง มันแปลกมาก ผมเห็นต่างครับ

เห็นมีคนแคปเจอร์มา มีถึง2รูป (ไม่รู้มีอีกมั้ยที่ไม่ได้แคปเจอร์มา) 

ผมว่าแปลกมาก ใครมันจะมาโชว์นิ้วกลางอะไรบ่อยๆในที่ธารกำนัลแบบนี้ 

เรียนถามผู้รู้ครับ

1.เป็นไปได้หรือมั้ย นิ้วที่เห็นนั้นอาจจะไม่ใช่นิ้วกลาง แต่เป็นนิ้วนาง?

2.เป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน ที่อาจจะจำเป็นต้องคลายนิ้วออกมาจากกำปั้นซักนิ้วนึง สืบเนื่องมาจากอาการนิ้วซ้นเนื่องจากการชก แต่นิ้วนั้น ดันเป็นนิ้วกลาง (อันนี้เรื่องเทคนิคการแพทย์)

3.เป็นไปได้มั้ยครับ ที่นิ้วกลางที่นักกีฬาโชว์ออกมาแบบนี้ จะไม่ได้หมายถึงสิ่งไม่ดีอย่างเดียว (จากการสืบค้นเชิงประวัติศาตร์ของผม นิ้วกลางมีความหมายถึง ลูกคนที่3ที่ครอบครัวรักมาก) .....อาจจะมีนัยยะอะไรซ้อนเร้นในเรื่องนี้ก็ได้นะครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ก่อนจะเห็นต่าง เราต้องคิดด้วยนะ
เพี้ยนหืม
ความคิดเห็นที่ 11
เราดูมาตลอดตั้งแต่เริ่ม เราค่อนข้างมันใจว่าเจ้าขุนสติหลุดที่โดนปรับแพ้น็อค

หากย้อนกลับไปดูตอนที่ถูกปรับแพ้น็อค เจ้าขุนหน้าเหวี่ยง ดูออกมาก (ในใจคงแบบ ไม่ได้จะยอมแพ้ แต่ทำไมกรรมการไม่นับถึง10) เพราะตอนที่ทีมขาวเฮกัน เราก็งงว่าทำไมไม่นับ1-10 พอเจ้าขุนลงไปประมาณ 3 วิ ฝั่งขาวก็เฮเลย เราเข้าใจทั้งกรรมการและเจ้าขุนนะ กรรมการเค้าก็ดูทรงแหละ เพราะยก2 เจ้าขุนแทบไม่ออกมัดเลย แล้วล้มไปรอบแรกแล้ว เลยไม่อยากให้เกิดอันตราย ส่วนเจ้าขุนก็อย่างที่บอกไป ยังอยากสู้อยู่ แต่โดนปรับให้แพ้ก็เลยโมโห เสียหน้ามันก็ส่วนหนึ่ง

อะไรที่น้องทำไม่ดีก็ควรว่าควรตักเตือน แต่ผู้ใหญ่บางคน เคลมว่าตัวเองเป็นผู้ใหญ่ แต่ด่าเด็กเหมือนกับว่าตัวเองไม่เคยทำอะไรผิดมาทั้งชีวิต

สำหรับเราคนที่ไม่มีมารยาทอีกคนคือ อองตวน ตอนที่ท้าคนอื่นชก คือไรอ่ะ งงมาก ตอนแรกนึกว่าสคริป แต่ไม่ใช่
ความคิดเห็นที่ 3
แหมมมม๋
นี่มุกหรือเปลือกหอย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่