แฟนปัจจุบันผมส่องเฟสแฟนเก่า(ผม)ทั้งวันเกือบทุกวินาที ทำไงดีครับ?

เกิดเรื่องเพราะช่วงตอนก่อนตกลงคบกัน ตอนนั้นผมยังเด็ดขาดแฟนเก่าไม่ได้และกำลังตัดสินจะเลิกรา แต่คำพูดสุดท้ายก่อนจะถูกบล็อกมีพูดเรื่องความทรงจำบนเตียงกัน...แล้วผมก็ไม่ได้ลบและ ณ ตอนนั้นแฟนปัจจุบันที่จะตกลงคบกันในช่วงนั้นเค้าจับมือถือผมตลอดผมก็ให้จับตลอด ให้เค้าเห็นไป เพราะผมเคยพูดไว้แล้วเรื่องนี้ แต่เค้าไม่ได้ดูเนื้อหาในแชทแฟนเก่านั้นว่าคุยไรกัน หลังจากผมไม่ได้ติดต่อแฟนเก่าใดๆทั้งสิ้นเลย ผมก็ได้คบกับแฟนปัจจุบันช่วงหลังจนมาวันนี้ จากช่วง เกือบสิ้นเดือนมีนา จนสองวันที่ผ่านมา ได้มีแฟนเก่าคนนี้กดไลค์รูปในไอจีมารัวๆ ผมเห็นผมก็ตกใจเลยไม่ได้พูดไรกับแฟนจนกระทั่งแฟนเห็นก็ถามว่านี้คืออะไร ก็บอกว่าไม่รู้เหมือนกัน งงหนักมากอยู่ดีๆไมมาไลค์ พอวันต่อไปมาแฟนนึกอยากไปดูแชทแฟนเก่าขึ้นจนเห็นเข้า และเสียใจหนักมาก ผมก็ยอมรับสารภาพและยอมรับผิดและขอโทษและขอโอกาสทำให้ดีขึ้น แต่เค้าก็โอเคที่ให้โอกาสผม แต่แฟนเพิ่งได้บอกว่าตั้งแต่เมื่อวานได้ส่องเฟสแฟนเก่าผมทั้งวันเลย จนวันนี้ยังไม่เลิกส่อง แล้วได้แค่บอกว่า มันจำได้ขึ้นใจแล้วมันอดไม่ได้ที่จะหยุดส่อง เค้าไม่รู้ทำไมถึงส่องขนาดนี้ ปล.เฟสผมเองโดนแฟนเก่าบล็อกนะครับ แฟนผมใช้เฟสตัวเองส่องครับ คืออยากถามว่า ผมควรทำยังไงดีครับ ผมพูดว่าส่องไปแล้วมันจะลืมได้มั้ย..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่