ขอถามเรื่องทำเลขายของแถวๆม.เชียงใหม่หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ
ดิฉันอายุ ๕๓ปี
ปัจจุบันออกจากงานเนื่องจาดปัญหาการเงิน
มีหนี้ที่ต้องจ่ายอยู่ปนะมาณห้าล้าน
ลาออกมาแล้ว
มีเงินสะสมอยู่สองแสน ไม่มีบ้าน ไม่มีรถ
ไม่มีครอบครัว พ่อแม่เสียหมด
เลยอยากจะค้าขายพอให่พอมีเงินใช้หนี้
ตอนนี้
มีสองที่ๆอยู่แถวๆม.เชียงใหม่
๑. อยู่ริมฟุตบาทแถวๆโรงจอดรถคณะ
เกษตร มีฟุตบาทให้อย่างเดียว
มีนักศึกษาผ่าน
ใกล้ตลาดต้นพยอม
ตรงนี้ว่าจะรับข้าวเหนียวหมูปิ้ง
จากกาดต้นพยอมมาขาย
รับน้ำเต้าหู้ปาท่องโก๋เสริม
แต่จะทำขนมปังปิ้งและมีกาแฟร้อนขาย
แผนสองขายข้าวต้มเครื่อง
ตรงนี้ พื้นที่๓X๓เมตร
ค่าเช่าเดือนละ๒,๐๐๐บาท

๒.กาดหน้ามอ.เชียงใหม่
ตรงนี้ ว่าจะขายยำ
กับข้าวต้มเครื่อง
หรือไม่ก็ลูกชิ้นนึ่งยำ
ว่าจะขายก๋วยจั้บญวน
กับแกงเส้น(อาหารทางอุดร)
ตรงนี้โต๊ะไม่ต้องเก็บ
พื้นที่๒x๒เมตร
เดือนละ๓,๑๘๐บาท
ขอถามว่าทำเลไหนน่าสนใจคะ
แต่ดิฉันจะต้องเช่าห้องพักอีกต่างหาก
ที่ถูกที่สุดก็จะประมาณ๒,๐๐๐บาท

จ้างรถขนของถ้ากาดหน้ามอ.จ้างแค่ครั้งแรกที่ขนโต๊ะลงที่เหลือนั่งรถแดงได้

ส่วนฝั่งคณะเกษตร ต้องจ้างค่ะเพราะต้องเก็บกลับทุกวัน

๓.เป็นห้องเช่าอยู่ถนนตัดใหม่๔เลนเส้น เวียงกุมกาม
มี๑ห้องนอน๑ห้องน้ำ และห้องโถงสำหรับค้าขาย
ค่าเช่าเดือนละ๔,๐๐๐บาท
ตรงนี้ว่าจะขายกล้วยแขกข้าวโพดต้มถั่วต้ม
และผลไม้อย่างละนิดอย่างละหน่อย
หรือไม่ก็วยเตี๋ยวอาหารตามสั่ง
ปัญหาคือแถวๆนั้นไม่มีร้านค้าเลย
และรถวิ่งทางเดียว
๔.ลักษณะคล้ายๆข้อ๓. อยู่ห่างทางเข้าตลาดหางดง
๘๐๐เมตร อันนี้ค่าเช่าเดือนละ๑๒,๐๐๐๐บาท
สัญญาปีต่อปี
อยากถามว่า
ทำเลไหนน่าสนใจคะ

อีกอาชีพที่ดิฉันสนใจคือ การเป็นหมอดู.ปัจจุบันก็ดูทางไลน์ ดูลายมือ เลขฐาน และยิปซีค่ะ  ค่าครู ๕๙บาท. ตรงนี้ คนมาดูเป็นช่วงๆค่ะ
อยากได้ทำเลที่มีนั่งท่องเที่ยวจีนมากๆค่ะ
ขอหน้าฟุตบาทแถวๆประตูท่าแพ ท่าใด มี ที่ฟุตบาทหน้าร้านว่างบอกได้นะคะค่าเช่าคิดอย่างไร
ดืฉันวางแค่โต๊ะพับหนึ่งตัวเก้าอี้ ประมาณ๓ตัวของดิฉัน๑ตัวของ คนมาดู๒ตัวและกางไวนิลค่ะ
ดิฉันพูดภาษาอังกฤษได้ เคยดูให้ชาวต่างชาติ

ถ้าได้ทำเลดูดวงก็จะไม่ขายอาหารค่ะ
เพราะจริงๆก๋ไม่ถนัดอาหารเท่าไร

หรือสถานประกอบการใดอยากจ้างผู้สูงวัยก็ไกด้นะคะ

จบ.ป.ตรีบริหาร
เคยเป็นวิทยากรอบรมพนักงานโรงแรม้กี่ยวกับ Service mind

หมายเหตุ
สามารถเดินทางได้ทั่วประเทศค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่