ขอวิธีทำโมบายแขวนใต้หลังคาบ้านหน่อย แบบทำง่ายๆเสียงดังๆเพื่อรบกวน ต่อ แตน ไม่ให้มาทำรับใต้หลังคา ขอบคุณครับ

ขอวิธีทำโมบายห้อยแขวนใต้หลังคาบ้านหน่อย แบบทำง่ายๆวัสดุหาง่ายในท้องถิ่น ขอเสียงดังๆ เพื่อรบกวน ต่อ แตน จะได้ไม่มาทำรังใต้หลังคาบ้าน เพราะสถานที่ร่มใต้หลังคา บางแห่งไม่มีคนหรือสัตว์ไปทำกิจกรรมพวก แตน ต่อ จะมาทำรัง (ถ้าผมหยุดไปท่องเที่ยวนานๆ)พวกเขาจะมาทำรัง ถ้าเสียงโมบายดังอาจจะรบกวนพวกเขาจะได้ไม่มาทำรัง ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่