SAMSUNG s7edge จอเป็นเส้น ชมพู (พึ่งเป็นช้ากว่าใคร)

เห็นเขาเป็นกัน พึ่งเป็นกับเขา
ขอสรุปถามดังนี้ครับ

1.เท่าที่ตามอ่านดู ไม่สามารถซ่อมได้ ต้องส่งศูนย์อย่างเดียว ใช่ไหมครับ
และแพงมาก

2.พอดีล้มลง จอแตกด้วย หลังจากเป็นเส้นสักพัก  ไปร้าน ช่างบอกเปลี่ยนกรอบ-กระจกได้  แต่เส้นชมพูยังไงก็ไม่หาย
จะคุ้มมั้ยครับ เพราะดูเส้นชมพูแล้วปวดตามาก เส้นใหญ่ด้วย

3.เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็เสียดายเงิน  เพราะผมไม่ได้ใช้อะไรมากมาย
ไหนๆก็มีอยู่แล้ว

4.สมมุติว่าตัดสินใจเปลี่ยนเครื่องใหม่จริง เครื่องนี้จะเอาไปทำอะไรได้บ้าง เช่นขาย หรืออื่นๆ
จอแตกนิดนึง-เป็นเส้นชมพู

เม่าเหม่อ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่