พ่อแม่ไม่ได้จดทะเบียนทำใบยินยอมไปต่างประเทศได้ไหม

ตอนนี้อายุ15ปีแล้วค่ะ หนูต้องการทำพาสปอตเพื่อไปทัศนศึกษาที่ต่างประเทศกับโรงเรียน พ่อกับแม่หนูไม่ได้จดทะเบียนกันค่ะ แต่ในสูติบัตรมีชื่อพ่อกับแม่ปกครองบุตรร่วมกัน ใช้นามสกุลพ่อ ทะเบียนบ้านหนูกับพ่อเป็นทะเบียนบ้านเดียวกัน แต่ของแม่เป็นทะเบียนบ้านอื่นอยากทราบว่าถ้าหนูให้พ่อพาไปเซ็นใบยินยอมที่อำเภอ แล้วให้แม่ไปเซ็นตอนรับพาสปอตได้ไหมคะ และต้องใช้เอกสารอะไรในการทำใบยินยอมให้บุตรไปต่างประเทศ
แสดงความคิดเห็น