รถตู้ที่ไป ม.เกษตรกำแพงแสนผ่านดอนตูมไหมครับ

รถตู้ที่ไป ม.เกษตรกำแพงแสนผ่านดอนตูมไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
รถตู้ที่วิ่งไป ม.เกษตรกำแพงแสนจะมีวิ่งอยู่ 2 เส้นทางคือ  
1.รถตู้ที่วิ่งผ่านองค์พระปฐมเจดีย์ ---> ม.ศิลปากร นครปฐม ---> ม.ราชภัฏนครปฐม ---> ผ่านปากทางเข้า อ.ดอนตูม ---> ม.เกษตรกำแพงแสน  
2.รถตู้ที่วิ่งเส้นถนนกาญจนาภิเษก ---> แยกนพวงศ์ ---> ผ่านไปใกล้ๆ รพ.บางเลน ที่จะไป อ.ดอนตูม ---> ตลาดบางเลน ---> ม.เกษตรกำแพงแสน
ไม่น่าจะมีรถตู้ที่วิ่งจากกรุงเทพฯไปผ่าน อ.ดอนตูม โดยตรงครับ  
เท่าที่เคยเห็นจะมีรถตู้สายนครปฐม - อ.ดอนตูม - อ.บางเลน วิ่งอยู่ครับ  
อาจจะไปขึ้นรถตู้สายนี้ที่ตัวเมืองนครปฐมหรือขึ้นตรงเส้นถนนที่วิ่งจากนครปฐมไป อ.ดอนตูม  
หรือไปขึ้นรถที่ฝั่งตรงข้าม รพ.บางเลน ซึ่งเป็นทางผ่านที่จะไป อ.ดอนตูม หรือที่ตลาดบางเลนน่าจะมีคิวรถตู้สายนี้อยู่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่