[CR] ตะลุยเยาวราช "7 ร้านที่คนน้อยแต่โครตอร่อย" (by เราเขียนแฟนถ่าย)

ใครๆที่ไปเยาวราชแน่นอนว่าถ้าอยากกินของอร่อยต้องไปร้านยอดนิยมที่คิวยาวๆๆๆๆๆ คนแน่นๆๆๆ รอวนไปเป็นชั่วโมงกว่าจะได้กินตะคริวขึ้นกันเลยค่า
ครั้งล่าสุดที่เราไปเยาวราชเลยคิดว่า มันจะมีรึเปล่าน้าร้านที่คนไม่เยอะถึงขั้นต่อคิวนานแต่รสชาติโคตรอร่อยเหมือนกัน
เราเลยพยายามหาร้านที่ว่ากันอย่างเต็มความสามารถค่ะ สุดท้ายเลยได้รวบรวมร้านทั้งหมดนี้มารีวิวให้ทุกคนกันค่า
วันนี้เพจ "เราเขียนแฟนถ่าย" ขอเสนอ “รวม 7 ร้านคิวน้อย แต่โคตรๆอร่อย” มีทั้งอาหารคาว และหวานเลยนะ 
พร้อมแล้วมาลุยร้านแรกกันเลยค่า ยิ้ม
1. ร้านเกี๊ยวซ่า ชิ้นละ 11บาท
เกี๊ยวซ่าร้านนี้ถูกมาก แถมชิ้นโตมากค่า ไส้แน่นๆเน้นๆอย่างที่เห็นกันเลยค่า
อร่อยมาก เต็มคำมากจริงๆ เราสั่งมาแค่ 5 ชิ้นกินสองคนก็เริ่มอิ่มแล้วค่า แต่อย่างเพิ่งอิ่มน้า ตามมากินร้านต่อไปกันก่อนค่า
2. ร้านหมูสะเต๊ะ (ในซอย ยาวพานิช)
ตอนเราเดินเข้ามาในซอยได้กลิ่นหอมมากกกก เลยต้องแวะกินซะหน่อย เราชอบร้านนี้ตรงที่ให้เนื้อล้วนๆค่อนข้างแน่น และไม่ค่อยไหม้ค่ะ ส่วนอาจาดก็ให้มาแบบไม่ขี้งกเลยแถมขอเพิ่มได้อีก55555 ที่สำคัญกินคู่กับน้ำจิ้มแล้วอร่อยลืมเลยค่า 
3. ร้านไอติม ice green ,Homemade Ice-cream (ในซอย ยาวพานิช) 
ร้านนี้ก็อยู่ในซอยเดียวกันเลยค่ะ เป็นรถเข็นเล็กๆอย่าลืมหาดูดีๆนะคะ 
ไอติมของร้านนี้จะเป็นกล่องๆถูกแช่แข็งมาค่ะ พี่เจ้าของร้านให้เราเลือกว่าอยากลองชิมรสไหนแถมตักให้ชิมเกือบทุกรสเลยค่ะ ใจดีมากๆ พอชิมแล้วอยากซื้อทุกรสเลยจริงๆ อ้อแถมที่ร้านบอกด้วยนะคะว่าสามารถสั่งเยอะๆล่วงหน้าได้ด้วยค่า
มีหลายรสอย่างที่เห็นเลยค่ะ เป็นไอศกรีมโฮมเมดที่เข้มข้นมากและละมุนมาก กินแล้วอยากกินอีกค่า
ถ้าไปอย่าลืมสั่งไอติม"รสนมฮอกไกโด"นะคะ อร่อยมากกก มันละมุนแบบไม่หวานอะ กินต่อได้เรื่อยๆอีกหลายถ้วยเลยจ้า
4. หอยจ๊อปูทอง
ร้านนี้เด็ดมากกกก เป็นหอยจ๊อที่เนื้อแน่นมากทุกคนนน ไม่ใช่แบบมีแต่แป้งที่เจอทั่วไปเลยค่า
ตอนที่เราไปแบมีคนต่อคิว แต่ไม่เยอะมากค่ะ
ไม่เกินสิบนาทีก็ได้กินแล้ววว จริงๆสั่งมาไม่กี่ชิ้นก็อิ่มมากแล้ว 
เค้าจะใส่กล่องมาให้แบบนี้เลยนะคะ ราดน้ำจิ้มเดินกินฟินๆกันต่อได้เลยยย 

5. น้ำผลไม้ปั่น
ร้านนี้เราไปอุดหนุนบ่อยมากกก มีน้ำผลไม้ให้เลือกเยอะมากเลยค่ะ ลองดูจากเมนูหน้าร้านได้เลย 
ผลไม้เค้าค่อนข้างสดเลยค่ะ แถมปั่นแบบเนื้อนเน้นๆด้วย ราคาไม่แพง อร่อย อย่าลืมแวะไปกันน้า
6. ขนมเบื้องเวิ้งนครเกษม
ที่สุดของขนมเบื้องเราขอยกให้ร้านนี้เลยยยย ไปกี่ครั้งก็ต้องแวะ ไส้ของเค้าอร่อยมากๆ แป้งกรอบ
รวมๆแล้วลงตัวมากเลยค่ะ แถมพ่อเค้าอัธยาศัยดีมากๆเลย
7. จุ๋ยก้วย เจ้ปุ๊ก
ร้านนี้ก็เป็นอีกร้านเด็ดที่เราชอบค่า จุ๋ยก้วยที่นี่ให้หมูสับเยอะดี สามารถกินให้หมดพอดีกับแป้งข้างล่างได้`55555
(ปกติบางร้านหมูน้อยจนแป้งเหลือตลอดเลย) แถมผัดแล้วปรุงรสออกมาเข้มข้นดีมาก
ใครยังไม่เคยชิมต้องไปลองน้า
น่ากินมากๆเลยค่ะ เค้าจะใส่ถ้วยให้แบบนี้ เราก็เดินไปกินไปตามสูตร อิอิ แอบขอพริกน้ำส้มมาด้วย
จะช่วยแก้เลี่ยนได้เยอะเลยค่า
หมดแล้วค่าสำหรับร้านที่เราคัดมาเป็นร้านที่คิวไม่เยอะ แต่ความอร่อยขอยกให้เต็มร้อยเลยยย
ใครเบื่อที่ต้องต่อแถวยาวๆแล้วอย่าลืมเก็บร้านเหล่านี้ไว้เป็นตัวเลือกน้า รับรองไม่ผิดหวังค่า อิอิ
ถ้าใครมีร้านไหนที่คนไม่ค่อยรู้จักแต่อร่อยมากกกก แนะนำเรามาได้เลยน้า เดี๋ยวไปครั้งน้าเราจะไปตามรีวิวให้อีกแน่นอนค่า
ขอบคุณที่ติดตามนะคะ ฝากเพจ เราเขียนแฟนถ่าย ด้วยค่า
ขอให้ท้องร้องกันถ้วนหน้าน้าทุกคนนน อิอิ
ig : raokianfantaii
Fb : เราเขียนแฟนถ่าย
ชื่อสินค้า:   เยาวราช กลางคืน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่