เครื่องฟอกอากาศในโรงพยาบาล ใช้แบบใหนดีครับ (งบไม่เกิน 60,000 - 100,000) บาท

สวัสดีครับ พอดีหลวงพ่อเพิ่งมาบริจาคแอร์ให้โรงพยาบาล 3 เครื่อง สำหรับคนไข้ 18 คน คุณหมอเลยกลัวว่า เชื้อจะแพร่กระจาย  เลยออกเงินมาให้เงินมาไม่เกิน 100,000 บาท อยากได้ เครื่องฟอกอากาศ  แบบดีมากๆ ที่มีกำลังพอสำหรับห้องที่มีเตียง 18 เตียง (ไม่ทราบขนาดของห้อง เป็นตึกศัลยกรรม มีบาดแผล คนไข้ส่วนใหญ่ใส่ท่อช่วยหายใจ มีโอกาสติดเชื้อสูง) และมีความสามารถในการฆ่าเชื้อ โดยเฉพาะเชื้อดื้อยา ไม่ทราบว่าแบบใหนดีครับ ถึงเหมาะสำหรับการใช้งานแบบนี้

ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ถ้าต้องใช้ใน รพ.ผมแนะนำเป็นเครื่อง UVC ดีกว่าครับ คุณสมบัติน่าจะเหมาะและมีประโยชน์โดยตรงกว่าเครื่องฟอกอากาศ ที่ออฟฟิศผมติดเครื่อง UV care254 airflow ของ Goodtech ตัวนี้จะเป็นเครื่องฆ่าเชื้อโรคโดยตรง ตามรพ.เค้าใช้กันเยอะ เห็นว่าช่วยเกี่ยวกับเรื่องอาการทางเดินหายใจ และอาการ Long Covid ด้วย ว่าคนในบ้านมีคนเป็นโควิดแต่คนอื่นๆไม่ติด ส่วนหนึ่งที่ผมตัดสินใจซื้อมาใช้ก็เพราะช่วงนี้ด้วยแหละครับ ยังอยากสุขภาพดี มาทำงานเจอคนเยอะ กลัวเอาเชื้อโรคไปติดคนที่บ้าน นี่ก็กะว่าอยากซื้อไปติดที่บ้านอยู่ครับ ส่วนเรื่องสเปก ระยะครอบคลุม ก็จะมีรุ่นแยกไป ว่าอยากได้สเปกไหน อย่างที่ออฟฟิศผมใช้ติดเครื่องเดียวเลย รุ่น work station ระยะประมาณ 60 ตรม. ตัวตั้งพื้น ถ้าใน รพ.จะซื้อเป็นรุ่นเริ่มต้นก็ได้นะครับ ได้ประมาณ 3 เครื่อง แบ่งวางได้หลายพื้นที่ ลองเลือกดูครับ ผมคิดว่าในโรงบาลเชื้อโรคในอากาศน่าจะเยอะ เครื่องฆ่าเชื้อโรคน่าจะเหมาะกว่าครับ ลองดูข้อมูลเพิ่มนะครับ https://goodtechthai.com
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่