หยุดกินยาคุมทำไมประจำเดือนมาช้าและเร็วผิดปกติ

ตั้งแต่ดิฉันหยุดกินยาคุมประจำเดือนในเดือนนั้นก็มาช้า เป็นอาทิดเลยค่ะ(แต่จำนวนวันที่เป็นประจำเดือนก็ปกตินะค่ะคือ2-4 วัน) แล้วเดือนต่อมา( เดือนนี้)ประจำเดือนดิฉันมาเร็วกว่าเดิม นับดูวันแรกจากวันที่ประจำเดือนมาช้าของเดือนที่แล้วห่างประมาณ18 วันค่ะ ณตอนนี้ประจำเดือนดิฉันมาได้สองวันแล้วค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะมาอีกกี่วันพอดีใจร้อนเลยมาตั้งกระทู้ถามค่ะ อยากได้ความกระจ่างว่าแบบนี้มันผิดปกติมั้ยค่ะ คุณหมอช่วยตอบทีนะค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่