สอบถามเรื่องการต่อสายไฟของ โซล่าเซล/อินเวอเตอร์/ ปั๊มน้ำบาดาลfranklin / ปั๊มหอยโข่ง หน่อยครับ

ผมมีแผงโซล่าเซล 330 W จำนวน 10 แผง ต่ออนุกรม ได่ไฟ 380 V ,   8.5 A ต่อเข้า inverter NOVEM ตามรูปที่แนบ
จากนั้นต่อเข้า ปั๊มน้ำบาดาล franklin 1.5 HP 220V  1 เฟส 3 สาย   คือมี สาย S C R ( start common run )
ถ้าผมจะสลับไปต่อกับปั๊มหอยโข่ง ดูดน้ำสระ ปั๊มหอยโข่งที่ผมจะเลือกใช้ จะต้อง
1. ปั๊มห่อยโข่งต้องมีสเปค 1.5 HP  220V 1 เฟส 3 สาย S C R เหมือนกับปั๊มน้ำบาดาล flanklin มั้ยครับ
2. สามารถใช้ปั๊มหอยโข่ง 2-3 HP ได้หรือไม่
3. สามารถใช้ปั๊มหอยโข่ง 1 เฟส 2 สาย L N ที่ใช้กับไฟบ้านมาต่อได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ ต้องต่อกับสาย S C R ที่ออกจาก inverter  อย่างไรครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่