ช่วยแนะนำร้านขนมของฝากดีดี สวยๆ หน่อยค่ะ

อยากหาขนมที่หิ้วไปมาข้ามคืนได้ หน้าตาดี มียี่ห้อก็จะดี แต่ไม่รู้จักอะไรเด็ดๆเลยค่ะ

ตอนแรกเล็งขนมเปี๊ยวากาชิแบบนี้ไว้
แต่ลืมสั่งค่ะ จะสั่งตอนนี้คือได้คิวไม่ทันวันที่จะใช้แล้ว
พอลองหาขนมอย่างอื่นดูก็ไม่ค่อยรู้จักร้าน
ตอนแรกนึกถึงเค้ก ชอบพวกเค้กแบบร้าน chateraise / chez recamier / คัพเค้กสวยๆ
แต่ปัญหาคือเราต้องหิ้วไปให้คนที่นึง แล้วต้องอยู่นอกตู้เย็นทั้งวัน จนเค้าหิ้วกลับ
แล้วเอามากินกันที่ออฟฟิศวันถัดไป มันเลยต้องเป็นของที่ทรงตัว ไม่เละค่ะ
เค้กต้องตัดออกหมดเลย ทีนี้ก็คิดไม่ออกแล้วว่าจะเอาอะไรดี

พอจะมีแบรนด์ร้านขนมในไทย(ไม่ต้องขนมไทยก็ได้แต่มีขายในไทย)
ที่ได้ฟีลของฝาก มีเอกลักษณ์ แพคเกตดูดี อร่อย หน้าตาไม่ดูราคาถูก
แต่ราคาจริงก็ไม่แพงมาก หิ้วไปมาข้ามวันได้ หน้าไม่เละแนะนำบ้างไหมคะ
ปริมาณคนกิน9-12คนค่ะ ถ้าได้ร้านแถวเซนลาดหรือสยามจะดีมากเลยค่ะ

ภาพตัวอย่างขนมที่ตอบโจทย์เรา คิดออกแต่พวกญี่ปุ่นๆเลยค่ะ 555แต่อยากได้เป็นร้านที่มีขายในไทยเพราะจะให้คนญี่ปุ่นค่ะ
ใครรู้จักร้านขนมเยอะๆช่วยแนะนำทีค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่