แข่งขันร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ร้องเพลงยิ้มสู้ดีมั้ย ??

ครับตามหัวข้อเลย คือช่วงนี้โรงเรียนผมเป็นช่วงแข่งทักษะวิชาการ แล้วผมก็ได้เป็นตัวแทนไปแข่งขันร้องเพลงพระราชนิพนธ์ พอดีว่าผมสนใจเพลง พระราชนิพนธ์อันดับที่16 คือเพลง ยิ้มสู้ นั้นเองครับ เลยจะถามว่าจะเอาเพลงนี้ไปแข่งมันจะง่ายไปมั้ย เพราะจากตัวผมเองที่ฟังแล้วรู้สึกมันค่อนค้างง่าย
ปล. อาจจะมีคนสงสัยนะครับว่า ง่ายแล้วมันไม่ดีหรอ มันก็ดีนะครับ แต่เกณฑ์การใช้คะแนนจะมีความยากง่ายของเพลงอยู่ด้วย ถ้าเราเพลงง่ายเกินไปคะแนนส่วนนี้ก็จะหายไปครับ ใครที่มีความรู้ทางด้านนี้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่