ถามกูรูเรื่องการโอน PVD ไป RMF หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้เราคงวงเงินของ PVD ไว้ 3 ปีแล้วค่ะ โดยมีค่าคงวงเงินอยู่ที่ปีละ 500 บาท โดยที่ PVD เราเน้นลงทุนในหุ้นสัดส่วนค่อนข้างสูงเลยทำให้พอมีกำไรจากการลงทุนบ้างในตลอด 3 ปี แต่เราไม่สามารถเพิ่มเงินลงทุนเข้าไปได้แล้วเพราะไม่ได้ทำงานที่ไทยค่ะ  

และเราได้ทราบว่าตอนนี้ PVD สามารถโอนย้ายไปที่ RMF ได้โดยไม่มี คชจ เราเลยลังเลว่า ควรย้ายดีมั้ย ถ้าเราย้ายไปกองที่สัดส่วนการลงทุนคล้ายๆเดิม แต่มันจะไม่มี คชจ การคงวงเงิน  เช่น ถ้าเราคงวงเงินไว้ 10 ปี เราจะโดนหักตอนถอน 5,000 แต่ถ้าเราย้ายไป rmf พวกค่า fee มันจะน้อยกว่านี้มั้ยคะ ถ้าเปรียบเทียบกัน ผู้รู้ช่วยคิดหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่