กล้อง Nikon D5300

สอบถามผู้รู้ค่ะ คือหนูใช้กล้องรุ่นนี้ แล้วเคยให้น้องยืมไปถ่ายงาน หลังจากนั้นพอน้องเอามาคืนเวลาถ่ายรูปกล้องไม่โฟกัสเลยค่ะ ต้องไปตั้งค่าตรงไหนคะ ปกติเวลาซูมเพื่อที่จะถ่ายรูป กล้องก็จะขึ้นกรอบเขียวๆว่าโฟกัส แต่ครั้งนี้คือมันไม่โฟกัสเลยค่ะ ขึ้นแต่กรอบแดง ต้องแก้ยังไงคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview