เศรษฐกิจแบบนี้มีใครได้รับผลกระทบอะไรบ้างคะ?

มีใครที่ธุรกิจ การงาน ไปได้สวย หรือดีกว่าเดิมบ้างคะ?

ตอนนี้รวบๆตัว หรือที่เห็น ร้านค้าเงียบ บริษัทปิดตัวลงเยอะ ปลดพนักงาน ลดการจ้างพนักงานเยอะมาก เราเองมีร้านขายของค่ะ ซึ่งขายของก็เงียบค่ะ เงียบมากๆ เราไม่ได้ขายอย่างเดียวนะ ขายหลายอย่าง หลายร้าน มีธุรกิจหน้าร้านที่จ้างลูกน้อง ซึ่งแบบได้รับผลกระทบเยอะมาก รายรับไม่พอรายจ่าย ทุกวันนี้รายรับน้อยลงกว่าเดิมมาก แต่รายจ่ายมากกว่าเดิมหรือเท่าเดิม ขายออนไลน์ ขายของในเพจก็เงียบ ถามๆ แต่ไม่โอนกัน เหมือนคนไม่อยากใช้ตัง ไม่มีตังใช้กัน เราเองยังอยากประหยัดเลย อะไรไม่จำเป็นยังไม่อยากควักเงินจ่ายเลย คนอื่นเป็นแบบนี้กันไหมคะ 

ทางบ้านเราตอนนี้คือแย่มาก เราเองต้องดรอปเรียนออกมาขายข้าว ตลกชีวิตตัวเองจังเลยค่ะ ในระยะเวลาแค่ 2-3เดือน พลิกชีวิตมากค่ะ ก่อนนี้คือแบบเงินไม่ขาด อยากทำไรก็ทำ ผิดกับตอนนี้เลยค่ะ มาแชร์กันหน่อยค่ะว่าอาชีพไหน หรือใครได้รับผลกระทบอะไรบ้างคะ จริงๆไม่อยากโทษหรือพลาดพิงว่าที่เศรษฐกิจแย่แบบนี้เป็นเพราะคนบริหาร 5555555

#แท็กผิดขอโทษนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่