ใครสายโหรพัน พยากรณ์มาทางนี้!! ตรวจดวงชะตา 12 ลัคนาราศีประจำเดือนสิงหาคม 2562

มาเช็คดวงชะตาลัคนา 12 ราศีประจำเดือนสิงหาคม 62 มาอัพเดตกันซิว่า ราศีไหนดี!ราศีไหนแย่!!แล้วจะมีทางออกอย่างไร เกริ่น!!มาขนาดนี้แล้วก็คลิกรับชมกันเล๊ยยยย!
(โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมด้วยนะจ๊ะ)
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ดวงชะตาลัคนาราศีลัคนาเมษ“การเงินดีมาก ให้ระวังอุบัติเหตุ”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๓ เมษา – ๑๓ พ.ค. 
ณ ขณะนี้พฤหัสซึ่งเป็นดาววาสนาเดินถอยเข้ามรณะ ในเรื่องของความก้าวหน้าการช่วยเหลืออะไรทั้งหลายทั้งปวงต้องบอกว่าท่านต้องพึ่งตัวเองเป็นที่ตั้ง คือเน้นช่วยตัวเองอันนี้ยิงยาวไปถึง ๓๐ ตุลา ๖๒ ฉะนั้นท่านต้องอยู่คู่กับมันนานโดยเฉพาะช่วง วันที่ ๙ – ๑๑ สิงหา ท่านต้องระมัดระวังผู้หลักผู้ใหญ่ให้โทษ และ ๓ วันที่ผมบอกควบไปเลยครับทั้งผู้ใหญ่ผู้น้อยให้โทษทั้งสิ้นจุดนี้ท่านต้องรอบคอบเยอะๆ พระจันทร์มาจากพันธุคือบ้านหรือสุขภาพ นั่นคือให้ระวังผู้หลักผู้ใหญ่ที่ท่านักเคารพโดยเฉพาะอยู่ในบ้านเดียวกันลื่น หกล้มหรือป่วยไข้ได้ จุดนี้ก็ต้องใส่ใจเพิ่มเติมนะครับ
ดวงชะตาลัคนาราศีพฤษภ“เสน่ห์แรงมาก แต่เก็บเงินไม่ได้”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๔ พ.ค. – ๑๓ มิ.ย. 
พระพุธเจ้าเรือนกดุมภะเข้าสหัสชะ หรือสังคมเพื่อนฝูง ก่อนอื่นจะทายต้องแจ้งก่อนนะว่ายังไงท่านก็ยังโดนราหูทับเข้ากดุมภะตั้งแต่ ๒๒ ก.พ. ที่ผ่านมานาน ๑ ปีครึ่ง เก็บเงินยากมากครับมีเหตุจำต้องจ่าย น่าเป็นห่วงคือพระอาทิตย์ที่จะเดินเข้าพันธุในวันที่ ๑๘ สิงหา แต่จุดนี้ยังย้ำนะว่าท่านไม่ควรประมาท โดยเฉพาะพฤหัสเล็งมันแปลว่าพฤหัสเข้าปัตนิ เป็นมหาจักรอีกมันแปลว่าเยอะ นั่นคือเรื่องเสน่ห์นี่แรงมั่กๆ หรือพูดให้ชัดมากกว่านั้นคือท่านหิวจัดเลยครับ การเงินดันมาดีโคตรๆ ช่วงนี้ซะด้วยพระศุกร์ดาวประจำตัวมาตรฐานราชาโชคเดินเข้าสหัสชะ ทำอะไรก็ขึ้นแต่ศุกร์มันมาจากอริด้วยนะโอ้ดูท่าสงสัยท่านจะเปย์แหลกลาญไงก็ใจเย็นๆ นะครับ
ดวงชะตาลัคนาราศีมิถุน“ช่วงนี้งดลงทุน มีเรื่องให้ทะเลาะกับเพื่อน”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๔ มิ.ย. – ๑๔ ก.ค. 
พระพุธดาวประจำตัวท่านเดินเข้ากดุมภะหรือภพการเงินร่วมกับพระศุกร์คู่ธาตุได้มาตรฐานราชาโชค เรียกว่าการเจรจาเรื่องการงานทำได้นะครับ หลังจากหลังชนฝามาพอสมควร แต่อย่างที่บอกนะว่าดาวบาปพระเคราะห์ทำองศาถึงแรง ดวงการงานนี่คงไม่ต้องพูดเยอะนะเพราะพฤหัสเจ้าเรือนการงานยังดอกอยู่อริถึง ๓๐ ตุลา เดือนนี้ท่านเน้นหนักในเรื่องของเพื่อนฝูงสังคม มีเกณฑ์ตีกันหรือเพื่อนฝูงเดือดร้อนเพราะเดือนนี้ดวงการเงินท่านกลับดีครับ อย่างที่บอกพุธร่วมศุกร์คู่ธาตุน้ำ สถิตในกรกฎแม่ธาตุน้ำอีกต่างหากคือเงินน่ะดีมากแต่รอบด้านกลับเสียหายท่านต้องตั้งสติดีๆ ในการช่วยเหลือคนคิดดีๆ คิดเยอะๆ
ดวงชะตาลัคนาราศีกรกฏ “การงานรุ่งมาก หยิบจับอะไรก็ดีไปหมด”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๕ ก.ค. – ๑๖ ส.ค. 
พระอาทิตย์เจ้าเรือนกดุมภะเป็นเกษตร การเงินน่ะดีแน่ แต่พระอังคารเจ้าเรือนการงานเดินทับในบ้านศัตรูเลย แถมพระอาทิตย์ยังมาตรฐานเป็นเกษตรจ ท่านต้องระมัดระวังเรื่องการงานไว้เยอะๆ เออการเงินน่ะดีแน่ๆ ล่ะแต่ท่านอาจจะต้องเสียเงินเพราะเรื่องงานหรือการลงทุนฉะนั้นในเดือนนี้ตั้งแต่ต้นเดือนถึง ๑๘ สิงหาเผลาๆ มือไว้หน่อย รอหลัง ๑๙ สิงหาตอนนั้นพระศุกร์คู่มิตรทำการเดินยกเข้ามาช่วยท่าน การงานตกเรือนศัตรูได้เพื่อนซี้มาช่วยมันเอาอยู่ครับตอนนั้นค่อยว่ากัน ดวงความรักเพราะได้คู่อังคารศุกร์ครับ วิเคราะห์พระเคราะห์คู่นั่นคือ “มีผัวเมียเรี่ยรายอยู่รอบด้าน” แปลว่าเดือนนี้มีเสน่ห์มากครับ ถ้าท่านเป็นคนรักสนุกสไตล์เพื่อนซี้หน้าท้องชนกัน  รักทางกายไม่ผูกพันใจเดือนนี้น่ะได้แน่
ดวงชะตาลัคนาราศีสิงห์ “การเงินให้ระวัง แต่มีโชคจะถูกหวย !!”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๗ ส.ค. – ๑๖ ก.ย. 
คราวนี้พระพุธเจ้าเรือนกดุมภะหรือการเงินดันเดินตกวินาศในตรียางเป็นทั้งประและนิจ ไฟนอกดีแต่ไส้ในเสียท่านต้องระมัดระวังเรื่องการเงินแบบเข้มๆ เลยนะครับ แต่บอกไปก็เท่านั้นแหละยังไงท่านก็ต้องจ่าย แต่ไม่ต้องห่วงครับเพราะเดือนนี้พระเกตุยกเข้าเรือนการเงินลอยอยู่ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วเดือนนี้ลองซื้อหวยติดๆ ไว้ซะใบสองใบดูดิเผื่อฟลุ๊คพฤหัสเป็นปทุมเกณฑ์ พระศุกร์ทับลัคนาร่วมอังคารคู่มิตร ไหนจะเสน่ห์ดีอีกในช่วงครึ่งเดือนหลัง แต่ที่มันน่าหงุดหงิดคือภาวะอารมณ์ที่ไม่ค่อยจะสอดคล้องกับสถานการณ์ที่มันเป็นแนะนำ ลองลดๆ สเป็คความสมบูรณ์แบบตัวเองลง ยิ่งพระพุธเสียในขนาดนี้นะ พระพุธแปลวว่าปากหรือการสื่อสารได้นะครับ ท่านจะปากจัด หลอกด่าคนเก่งมาก
ดวงชะตาลัคนาราศีกันย์  “มีโอกาสได้เปลี่ยนงาน ช่วงนี้แอบรักเพื่อน”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๗ ก.ย. – ๑๖ ต.ค. 
พระพุธดาวประจำตัวควบดวงการงานท่านเดินเข้าลาภะนั่นน่ะดีแน่ แถมไม่มีดาวอื่นมากระทบให้วุ่นวายแต่ในตรียางไส้ ในดาวเป็นทั้งประและนิจนั่นคือท่านเองอาจจะเบื่อหน่ายเซ็งท้ออยากจะเปลี่ยนงาน ใจผมน่ะอยากทายว่าเปลี่ยนได้นะเพราะพระพุธเองก็เป็นดาวการงานควบพระศุกร์มันเจริญในลาภะแปลว่ามีโอกาสแต่ถ้าจะเปลี่ยนก็ขอให้ได้งานก่อนแล้วเปลี่ยนนะครับไม่ใช่ใจร้อนออกเลยแล้วไปตายห่าเอาดาบหน้านั่นน่ะจะตายจริงๆ ด้านดวงการเงินก็สบายหายห่วงเพราะพระศุกร์เจ้าเรือนการเงินยังเป็นราชาโชคในเรือนลาภะคือท่านหาได้และมือขึ้นมากแต่ระยะเวลาตั้งแต่ต้นเดือนยัน ๑๙ สิงหาฉะนั้นรีบได้รีบนะครับ เดือนนี้ลางสังหรณ์ท่านแม่นยำมาก 
ดวงชะตาลัคนาราศีตุลย์ “ดวงดีกันไปยาวๆ เดือนนี้ระวังเจอผี”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๗ ต.ค. – ๑๕ พ.ย. 
เดือนนี้ก็ยังเป็นเดือนที่ดีต่อเนื่องกันไปแบบจัดยาวเมดเลย์กันไปเลยนะ พระศุกร์ดาวประจำตัวท่านเดินเข้าศุภะร่วมอังคารเป็นคู่มิตร แต่ยังไม่หมดยังมีพระอาทิตย์เจ้าเรือนลาภะหรือบวกผลเข้ามาอีรุงตุงนังบวกเพิ่ม คือมันจะดีซะให้ได้นั่นแหละ เรียกว่าการงานการเงินรวมไปถึงชื่อเสียงดีเบิ้ลๆ ไปเลย แต่พระอาทิตย์เข้าการงานท่านอาจจะต้องเดินทางในเรื่องงาน ยิ่งท่านที่กำลังลุ้นว่าจะได้เดินทางต่างประเทศจากการงานเอย ไปเที่ยวเอยหรือแม้แต่จะลุ้นพวกกิจกรรมการงานที่แจกทิปท่องเที่ยวพวกนี้นะมีลุ้นสูงครับ ดวงดีครับ ที่เหลือก็อยู่ที่ท่านเองแล้วว่าจะใช้โอกาสที่ดวงขึ้นนี้ทำให้ชีวิตดีขึ้นหรือแย่ลง  
ดวงชะตาลัคนาราศีพิจิก “การงานเยอะยุ่งยาก ระวังหมดเงินกับการงาน
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๖ พ.ย. – ๑๕ ธ.ค.
พระอังคารดาวประจำตัวท่านเดินเข้ากัมมะหรือก็คือการงานและมันเดินเข้าสิงห์หรือก็คือเข้าเรือนอาทิตย์คู่ศัตรูท่าน ไม่แปลกนะถ้างานจะติดขัดหรือตัวท่านเองใส่ใจเรื่องการงานอย่างเข้มข้นในช่วงนี้ และจุดที่ต้องเข้าใจผมจะเจาะให้แบบเป็นวันๆ เลยตั้งแต่วันที่ ๙ สิงหาเดินเข้ากัมมะไป ๔๕ วัน จากนั้นวันที่ ๑๘ สิงหาพระอาทิตย์เจ้าเรือนการงานกลับเป็นเกษตร ตามหลักต้องทายดีแต่กรณีนี้อาทิตย์เป็นคู่ศัตรูกับดาวประจำตัวท่าน แปลว่า ท่านจะมีอุปสรรคด้านการงานเพิ่มหรืออย่างน้อยๆ ตัวท่านเองต้องมีเหตุต้องแก้ไขงานแบบเร่งด่วน ฉับพลันทันที แต่แทบจะทันทีเหมือนกันครับเพราะวันที่ ๑๙ สิงหาพระศุกร์คู่มิตรพระอังคารจรมาช่วยแบบทันท่วงทีแต่ยังไงอาทิตย์เสียดอังคารในภพกัมมะงานที่ท่านทำยากแน่นอนครับหรือคู่แข่งคู่ค้าเยอะมากท่านอย่าพึ่งท้อไปซะก่อน
ดวงชะตาลัคนาราศีธนู“ระวังเรื่องสุขภาพ มีเกณฑ์เสียเงินจากการเดินทาง”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๖ ธ.ค. – ๑๕ ม.ค.
พระเสาร์มาทับลัคนาท่านนาน ๒ ปีครึ่ง และแม้แต่ตอนนี้ก็ยังทับอยู่ บวกกับพฤหัสซึ่งเป็นดาวประจำตัวท่านเดินถอยลงวินาศ เรื่องสุขภาพก็เป็นเรื่องสำคัญนะครับ เอาเข้าจริงท่านระวังสุขภาพยาวๆ ไปเลยก็ได้นะถึง ๓๐ ตุลาพฤหัสถึงเดินปกติเข้ามาทับลัคนาท่านเป็นเกษตรตอนนั้นถึงไหนถึงกันครับไม่นานมาก ใจเย็นในการรอคอยนะครับ ดวงการเงินพระศุกร์เดินเข้ามรณะนี่ถ้าให้ทายแบบตรงไปตรงมาคือท่านมีเกณฑ์เสียเงินไปกับการต่างประเทศ คือท่านอาจจะไปเที่ยวหรือลงทุนต่างประเทศแล้วพลาดจุดนี้ก็ฟังเอาไว้เพื่อจะได้คำนวนทิศทางกระแสเงินตัวเองเพราะยังไงก็ไม่รุนแรงหรอก ที่ห่วงคือเรื่องเอกสารครับ ท่านต้องรอบคอบเรื่องเอกสารให้มากๆ
ดวงชะตาลัคนาราศีมังกร “ระวังปัญหาเรื่องการสื่อสาร 18นี้ควรงดดินทาง”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๖ ม.ค. – ๑๒ ก.พ.
พระอาทิตย์เล็งลัคนานี่เรียกว่ามีเรื่องด่วนเข้ามาชนิดหัวหมุน บางท่านจากงานที่ทำสบายๆ มีเดดไลน์เข้ามา แต่นั่นยังไม่น่าห่วง ท่านอาจจะมีปัญหาเรื่องเอกสารและการสื่อสารพอสมควร และการที่เรื่องอะไรมันไม่ดี ท่านจะโดนเรื่องนั้นแปลว่าเดือนนี้ท่านอาจจะต้องพูดเยอะเป็นพิเศษหรือมีปัญหาในการสื่อสาร หลังจากวันที่ ๑๘ สิงหาพระอาทิตย์จะมาจรร่วมอังคารในมรณะ คู่ศัตรูแทงผมไม่แนะนำให้ท่านเดินทางไกลโดยเฉพาะเลยนะวันที่ ๑๘ สิงหานี่แหละครับ เพราะพอ ๑๙ สิงหาพระศุกร์คู่มิตรอังคารจรมาช่วย แต่ยังไงเอาเป็นว่าถ้าจะเดินทางไกลก็อย่าขับรถคนเดียวยาวๆ เหนื่อยก็พักง่วงก็แวะปั้มหลับซะหน่อย จะให้ดีหาเพื่อนนั่งไปด้วย
ดวงชะตาลัคนาราศีกุมภ์ “การงานน่าเบื่อ มีเกณฑ์ได้ทำสิ่งใหม่ๆ”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๓ ก.พ. – ๑๓ มี.ค. 
พฤหัสดาววาสนาใหญ่ถอยเข้าภพกัมมะหรือการงานแถมเป็นมหาจักรยาวถึง ๓๐ ตุลา คือเรื่องงานน่ะเยอะแน่บวกกับราหูดาวประจำตัวท่านเดินเข้าปุตตะนั่นคือท่านเองก็มีเกณฑ์ที่จะเริ่มต้นทำอะไรใหม่ๆ ตั้งแต่ ๒๒ ก.พ. แล้วล่ะและจรนาน ๑ ปีครึ่ง ก็ไม่แปลกที่อยากจะหาเรื่องทำอะไรใหม่ๆ งานใหม่ๆ งานพิเศษตลอดเวลา ช่วงนี้ต้องระมัดระวังคือครึ่งเดือนแรกที่พระพุธและพระศุกร์เดินตกอริถึงวันที่ ๑๘ สิงหา ท่านจะเจอกับอุปสรรคในการแก้ไขปัญหาเยอะ จุดนี้ก็ต้องเตรียมพร้อมร่างกายและสภาวะนอนน้อยไว้ด้วยก็ดีครับ
ดวงชะตาลัคนาราศีมีน“การเงินแย่จ่ายหนัก มีเกณฑ์มีโชคจากความฝัน”
ท่านที่เกิดตั้งแต่วันที่ ๑๔ มี.ค. – ๑๒ เม.ย. 
กัมมะหรือการงานในปีนี้คือตั้งแต่ ๒๕ พ.ค. ที่ผ่านมายิงยาวถึง ๓๐ ตุลาปีนี้เดินถอยเข้าศุภะความสุขและที่สำคัญพฤหัสได้มาตรฐานเป็นมหาจักรควบไปอีก ๑ ตำแหน่ง คือดีแบบไม่ต้องสืบ ฉะนั้นเรื่องนี้ไม่ต้องพูดถึงเพราะดาวใหญ่มีอำนาจ ต้องมาดูดาวย่อยและสัมพันที่จะมีอิทธิพลกับท่านในเดือนนี้ หลังจาก ๑๘ สิงหาพระอาทิตย์จะมาจรร่วมกับอังคาร  และพอวันที่ ๑๙ สิงหา พระศุกร์คู่มิตรมาตกอริร่วมกับอังคาร การเงินแย่ครับ ท่านต้องจ่ายเงินหนักจริงๆที่หาน่ะ หาได้ ดีด้วยอ่ะ ครึ่งเดือนแรกศุกร์ราชาโชคมันจะไม่ดีได้ยังไง แต่จ่ายโหดจริงๆ ทำให้ท่านเริ่มรู้คุณค่าของเงินแบบจริงๆ จังๆไม่ใช่รู้ตามใจฉัน ตอนไม่มีพยายามเก็บ
แสดงความคิดเห็น
Preview