รีเทนชั่นดอกเบี้ยบ้านได้ 4.11 ถือว่าสูงมากไหมคะ

ตอนแรกเข้าปีที่ 3 ดอกเบี้ย 5 กว่าค่ะ เลยไปขอทำเรื่องรีเทนชั่น พนักงานโทรมาบอกว่าได้ดอกเบี้ย 3.99 โดยบอกว่าเท่ากับใน 2 ปีแรก เราเลยตกลงไปเซ็นสัญญา ซึ่งได้ 3.99 แค่เดือนเดียว พอเดือนที่ 2 ดอกเบี้ยปรับ ตาม Mrr เป็น 4.11 แบบนี้ถือว่าสูงไหมคะ เพราะดูจากดอกเบี้ยบ้านปัจจุบัน คนที่รีไฟแนนซ์ ได้กัน 2 ปลายๆ เองค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่