อยากเป็นครูภาษาอังกฤษ แต่ไม่ได้เรียนคณะที่เกี่ยวกับภาษาอังกฤษโดยตรง

คือว่าเราอ่ะ จบภาษาญี่ปุ่นมาและ เคยไปทำงานที่เรือสำราญ อเมริกามา 2 ปี
แล้วก็เลย เออ ภาษาอังกฤษสนุกอ่า 
ก้เลยชอบภาษาอังกฤษ และอยากจะสอนภาษาอังกฤษให้กับคนอื่น

ความจริงแล้วเราอยากจะเปิดที่สอนพิเศษเล็กๆ ของเราแต่ว่าอยากจะมีประสบการณ์ก่อน
ก็เลยจะไปสมัครเป็นครูตามสถานที่สอนพิเศษอ่า แต่ว่าเราไม่มีใบรับรองการสอนอะไรเลย
1. มีวิธีไหนที่จะแนะนำบ้างมั้ย เราอยู่ต่างจังหวัด ไม่ได้อยู่กทม
2. มีแบบหลักสูตร การอบรมการสอนมั้ย???
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าอยากได้ประสบการณ์ ก็สอบเอาประสบการณ์เลยครับ .........สอนฟรี

เดินไปสมัครเลยที่โรงเรียนทั่วไป โรงเรียนสำหรับพระเณร หรือ กศน.

บอกว่าเรามีความสามารถทางภาษาอังกฤษ อยากให้ความรู้เป็นวิทยาทาน

ส่วนจะให้โรงเรียนจ้างคุณเป็นครูสอนคงเป็นไปไม่ได้ เพราะไม่มีใบประกอบวิชาขีพ

ถ้าจะขอใบอนุญาตชั่วคราว เพราะอ้างว่าขาดแคลนครู คุณก็ไม่ได้จบอังกฤษอีก คงอ้างไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่