บัตร KTC

สวัสดีค่ะ พอดีเรามีบัตรเครดิต KTC PLATINUM อยุ่ค่ะ เราใช้เงินในบัตรไปวันที่ 13 กค.62. จำนวน 5620.00 บาท (กดบัตรคอนค่ะ แหะๆ )
แล้วบัตรเรามันจะสรุปยอดชำระในวันที่ 17 ของทุกเดือน และกำหนดครบชำระในวันที่ 2 ของเดือนถัดไป 
ซึ่งเราได้ทำการจ่ายเงินค่าบัตร KTC ที่เราใช้ไปในวันที่ 27 กค. 62 แบบเต็มจำนวน ผ่านทางแอพ krungthai next ค่ะ แต่ยังมีจดหมายของ KTC ส่งไปให้ที่บ้านเรา 
วันนี้เราลองกดเข้าไปทำการจ่ายในแอพกรุงไทยเน็ค ปรากฎว่ามันก็ยังมียอดที่เราต้องชำระอยู่ ทั้งๆที่ยอดบัตรเครดิตที่เราเช็คจากแอพ KTC Mobileยอดค้างมะนหายไปแล้วตั้งแต่วันที่ 27 ที่เราจ่ายคืนไปอ่ะค่ะ 
เราอยากทราบว่า กรณีแบบนี้คืออะไรคะ ไม่เข้าใจแรงมาก และกังวลมากเหมือนกันค่ะ เพราะว่าตัวเองก็จ่ายแล้ว และไม่ได้เกินวันครบกำหนดชำระ 
แบบนี้คือเราต้องไปสอบถามธนาคารมั้ยคะ หรือยังไง หรือก็คือเราจ่ายแล้ว ไม่ต้องตกใจ (แต่ตอนนี้ตกใจมากค่ะ เพราะกลัวโดนดอกเบี้ย)
รบกวนผู้รุ้ช่วยตอบหรือช่วยเสนอแนะทีนะคะ ว่าเราต้องทำยังไง 
ปล. เราพึ่งเคยใช้บัตรครั้งแรกค่ะ เพราะกดบัตรคอนถ้าจ่ายทางเครดิตมันจะเช็คจำนวนเงินได้เร็วกว่า ทำให้เราเลือกใช้วิธีการตัดบัตรค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่