รบกวนหน่อยค่ะ!ปลาทองชอบอยู่บริเวณตรงมุมก้นตู้

เราเพิ่งเริ่มเลี้ยงปลาทองค่ะ ซื้อมาได้เกือบ1อาทิตย์ เมื่อวานมีการล้างตู้ปลา ถ่ายน้ำใหม่ โดยเอาน้ำออกประมาณ 20% ของตู้อ๋อลืมบอก เราเลี้ยงปลาทอง2ตัวในตู้24นิ้วค่ะ หลังจากที่ถ่ายน้ำแล้ว ปลาทองมันดูซึมๆครีพตกแล้วก็ชอบมาอยู่บริเวณมุมก้นตู้ปลา แบบนี้เป็นอาการปกติหรือป่าวค่ะบริเวณตัวน้องปลามีจุดสีขาวๆขึ้นคล้ายๆฝุ่นแต่เราลองเอามือถูออกเบาๆก็ไม่ออกนะรบกวนหน่อยผู้รู้ตอบเราหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น