ชายไทยกับชายอเมริกัน จดทะเบียนและเปลี่ยนวีซ่าที่อเมริกาได้ไหม

ขอคำปรึกษาครับ
ชายไทยมีแฟนเป็นชายชาวอเมริกา  คบกันได้ประมาณ5ปี  ตอนนี้ชายไทยมีVisa นักท่องเที่ยวของอเมริกา10ปีอยู่แล้ว  เคยเดินทางไปอเมริกามาแล้ว1ครั้งแต่มีความต้องการจะเดินทางเข้าอเมริกาโดยใช้Visa นักท่องเที่ยว แล้วค่อยไปเปลี่ยนวีซ่าคู่หมั้นหรือวีซ่าแต่งงานที่อเมริกาได้ไหมครับ  

ระหว่างทำเรื่องขอเปลี่ยนvisa นักท่องเที่ยวเป็นแบบvisa คู่หมั้น  ทำเรื่องขอเปลี่ยนในประเทศไทย  หรือเดินทางไปอเมริกาโดยใช้visaนักท่องเที่ยวก่อนแล้วค่อยไปทำเรื่องเปลี่ยนvisa ที่อเมริกา  ทำที่ไหนจะง่ายกว่าครับ   

เอกสารที่ต้องเตรียมจากประเทศไทย มีอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่