จะเซ็ทMacbookยังไงให้สามารถพิมพ์ตัวอักษรPhoneticได้ครับ (ipa)

พอดีโหลดตัวอักษรมาแล้ว งงๆว่าจะแอดฟ้อนด์ประเภทนี้เข้าไปในเครื่องได้ยังไงบ้างครับ คือถ้าเป็นฟ้อนด์ประเภทอื่นนี่ไม่มีปัญหาครับ แต่ผมโหลดตัวsildoulosipa93 มา ไม่ทราบมีท่านไหนพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ

หมายเหตุ สำหรับบางท่านที่ไม่เก็ทนะครับ ตัวอักษร ipaใช้สำหรับการทำเสียงอ่านในภาษาไทยให้คนต่างชาติอ่านเพื่อผันวรรณยุกต์หรือเข้าใจการอ่านออกเสียงได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่