ชีสไม่ยืด

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้ทำธุรกิจขายเฟรนฟรายทอด อยากได้ชีสมาโรยให้ดูน่ากิน เลยไปซื้อชีสที่แมคโครมา ข้างถุงมันเขียนว่า มอซซาเลล่า(เนยแข็งชนิดเนมชีส) มีรูปประกอบคือรูปพิซซ่ามีชีสยืดๆ เราเลยซื้อมา แต่พอเอามาโรยใส่เฟรนฟรายแล้วใช้ไฟพ่น มันไม่ค่อยยืดเลยอ่ะค่ะ อยากได้ที่ยืดมากกว่านี้ ใครพอรู้เรื่องชีส ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ อยากได้ที่ยืดมากๆ ไม่เน้นเรื่องรสชาติค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่