เที่ยวฝาง 2 วัน พักฝางโมเดิร์น อ่างขาง ฮิโนกิ

สวัสดิ์ดีค่ะ เราเป็นคนชอบเที่ยว ช่วงวันหยุดยาวที่ผ่านมามีโอกาศได้ไปเที่ยวฝาง ( 28-29 ก.ค. 62 ) ขนาดเป็นช่วงฤดูฝนนะเนี่ย
เราเป็นคนเชียงใหม่ ก็เลยหาที่เที่ยวใกล้ๆตัวเมือง เพราะเวลามีน้อย เลยเลือกที่จะมาเที่ยวอำเภอฝาง เพราะมีสถานที่ท่องเที่ยวเยอะแถมบรรยากาศดีด้วย
ออกจากเชียงใหม่ก็แวะฮิโนิกิก่อนเลยค่ะอยู่ที่ อ.ไชยปราการก่อนถึงอ.ฝางคะออกจากฮิโนกิก็มาต่อกับอีกหนึ่งแลนด์มาร์กของที่นี่ก็คือออ ดอยอ่างขางนั่นเอง อากาศดีมากกกกก
ให้ธรรมชาติเบียวยาทุกสิ่งสวน 80 ปี ที่นี่เป็นโครงการหลวงแห่งแรกของเป็นไทย
ไปต่อกับไร่ชา 2000 เมื่อก่อนที่ตรงนี้ชาวเขาใช้ปลูกฝิ่น แต่ตอนนี้กลายเป็นไร่ชาไปแล้ว
ลงจากอ่างขางมาก็เข้าที่พักเลย จองห้องไว้ที่โรงแรมฝางโมเดิร์น มาในช่วงที่จัดโปรลด 50% ห้องละ 700 บาทพร้อมอาหารเช้า คุ้มมากก
มุมถ่ายรูปในโรงแรมเยอะมากบอกเลย ใครเมื่อเชื่อลองมาพักที่นี่ดูนะค่ะ ในโรงแรมมีร้านอาหารสำหรับลูกค้าและคนที่มาเที่ยว 
นี่ภายในห้องพักนะค่ะ สวยเว่ออออขอพักผ่อนก่อนนะค่ะ ต่ออีกรูปตอนเช้าน๊าาา นอนยาวที่พักนอนสบายตื่นอีกทีเกือบเช้าแล้ว
ทางโรงแรมเขามีพนักงานมาเสิร์ฟอาหารเช้าให้ที่ห้อง แต่เราขอมาทานที่ร้านร้านอาหารมีโซนห้อยขาชมวิว เราไปโซนนั้นเลยจ้าาาทานเสร็จไปถ่ายรูปต่อค่าใช้จ่ายขิงทริปนี้น๊า
ค่าน้ำมันไปกลับเชียงใหม่ฝาง 800 บาท
ค่าเข้าสวน80 ที่อ่างขาง คนละ 50 บาท ค่าจอด 50 บาท เป็น 150 บาท
ค่าที่พัก 700 บาท
ค่าอาหาร 3 มื้อ + ขนม 700 บาท ( อยู่ที่เลือกทานนะค่ะ )
สรุปค่าใช้จ่ายทั้งหมด 2,350 บาท  ( คุ้มมากจ้าาา )
ปล.ค่าใช้จ่ายรวม2คนแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่