Ex HDD 1TB ขึ้น Unallocated มองไม่เห็นไดรฟ์แก้ไขยังไงครับ ผมใช้ต่อกับ XBOX360 เช็คแอพบน PC แล้วยังเจอข้อมูลอยู่ครับ

ก่อนอื่นผมใช้ Ex HDD 1TB ลูกนี้ต่อเข้ากับ XBOX360 ครับ เป็นข้อมูล FSD ไฟล์เกมและ Content เสริม เมื่อวานเปิดเล่นได้ปกติครับ
แต่พอผ่านมาอีกวันดันเปิดไม่ติดซะงั้น ขึ้นโลโก้ XBOX360 แล้วก็มืดไม่รันต่อ ผมก็พยายามหาวิธีว่ามันเป็นอะไร ลองใช้ USB ต่อเข้า XBOX360 ปกติมันจะเจอว่ามีข้อมูลอยู่ภายใน แต่ครั้งนี้มันขึ้นชื่อเหมือนให้ format เลยลองมาต่อที่คอม มันมองไม่เห็นไดรฟ์
ขึ้น Unallocated แบบนี้ครับ (ผมต้องการข้อมูลภายในครับ ขอวิธีที่ไม่ต้อง Format ครับ)

มองไม่เห็นไดรฟ์

ลอง Surface Test แล้ว ปกติไม่มี error ขึ้น ระหว่างทำไม่ได้ถ่ายไว้ เลยถ่ายให้ดูว่าผม Test กับอะไรครับ

อันนี้เป็นโปรแกรมบน pc ไว้ดูข้อมูลโปร์ไฟล์ XBOX360 ขึ้นปกติมีข้อมูลอยู่ บอกความจุที่เหลือ ดึงข้อมูลได้ เจอแบบนี้ดีใจมากแต่งงเลย
ว่าต้องทำไงต่อ เพราะอันนี้เป็นเพียงโฟล์เดอร์นึงในนั้น ชื่อ Content ผมต้องการเปิดดูโฟล์เดอร์ทั้งหมดครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่