Swamp Thing สุดยอดซีรีส์ซุปเปอร์ฮีโร่สยองขวัญ ที่สมควรได้โอกาสครั้งที่2

เป็นหนึ่งในซีรีส์ที่ยกให้เป็นtop 10 ในใจเรียบร้อยครับ มันดีและมันสุดยอดมากๆ และสมควรได้โอกาสที่จะมีซีซั่น2 เป็นอย่างมาก

เรื่องราวของ แอ๊บบี้ ดอกเตอร์สาวจาก CDC ที่ถูกส่งตัวกลับมายัง เมืองที่ตัวเองเคยอยู่สมัยเด็ก หลังจาก อดีตที่เคยเกิดขึ้นกับเธอ ในครั้งนี้เธอมาเพื่อสืบหาต้นต่อของ โรคระบาด ความลับบางอย่างในบึงน้ำ ซึ่งมีอะไรบางอย่างซ่อนอยู่

โดยตัวเดินเรื่องของเรื่องนี้ ได้นักแสดงนำจาก Gotham คือ Crystal Reed เธอสวยและเล่นดีมีเสน่ห์มากครับ ทำหน้าที่เป็นตัวเดินเรื่องที่คุมเรื่องไว้ได้เป็นอย่างดี

ในฝั่งของตัวต้นเรื่อง คิดว่าเขาจะมาแค่รับเชิญซะแล้ว สำหรับบท อเล็ค ฮอลแลนด์ ผู้ที่เกิดขึ้นมาใหม่ในบึงน้ำแห่งนี้ ชอบที่ถึงแม้จะสลับเป็นDerek Mearsเขาก็ยังพยายามให้ Andy Bean มาปรากฏตัวในเรื่องนี้อยู่ตลอด

ชอบที่เขาพยายามให้เห็นน้อยๆ มันทำให้ดูสยองมากเลยครับ และในส่วนความโหด เพราะเป็นเรทR ความโหดเลือดสาดมาอย่างเต็มพิกัด ช่วงแรกๆหลายฉากคือชวนอ้วกมากเลยครับ เซอร์ไพรส์ว่ามีผีด้วย ผีก็ทำได้น่ากลัวดีครับ

ในส่วนของตัวละครสมทบก็ต่างเล่นกันได้ดีมาก จนน่าเสียดายว่าหลายตัวน่าจะเฉิดฉายกว่านี้ถ้ามีซีซั่น2
ทุกตัวละครมีมิติ มีสิ่งที่ตัวเองเคยทำพลาดมา ไม่เว้นแม้แต่นางเอก ในสิ่งที่เธอทำให้คนตาย
ชอบบท แดนเนียล แคนซิดี้ หรือ the blue devil มากเลยครับ เสียดายได้เห็นเขานิดเดียวเอง นักแสดงหนุ่มเจ้าของบทบาทนี้ ผู้ที่ติดอยู่ในเมืองนี้และไม่สามารถออกไปจากเมืองได้ ด้วยหน้าที่บางอย่าง

madame xanadu ก็ชอบมากเลยครับ เป็นตัวละครที่น่าสนใจดี สำหรับหมอดูตาบอด ผู้มีพลังพิเศษ

เจมส์ วาน คุมโทนเรื่องนี้ได้ดีมาก เสียดาย ที่ถ้ามีซีซั่นหน้า คงจะได้เจอ the rot เต็มๆแล้ว
สำหรับในฐานะซีรีส์ตัดจบ ตอนจบถือว่าโอเคเลยนะครับ ไม่ได้ค้างคาจนเกินไป
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่