ฝันว่าได้เลี้ยงงู

โดยส่วนตัวแล้ว เราเป็นคนที่กลัวงูมาก มากถึงมากที่สุด แค่เห็นงูขนก็ลุกไปหมดแล้ว แต่เราฝันว่าได้เลี้ยงงูตัวนึง เป็นตัวสีเหลืองๆเผือกๆ (ไม่มั่นใจว่าเรียกว่าไงนะคะ) ซึ่งในฝันเราไปซื้องูตัวนี้มาจากเพื่อนที่เคยรู้จักกัน แล้วเราก็มีการอุ้ม ลูบหัว ลูบตัวด้วย มันเชื่องมากๆ ไม่ทำอะไรเราเลย แล้วเราก็ชอบจ้องตามันด้วย  แต่อยู่ดีๆในฝันนะคะ เราก็คิดขึ้นมาว่า เรากลัว เราไม่มีอาหารให้มันกิน เรากลัวมันจะกินเรา เราก็เลยให้พี่ชายเรา ฆ่ามันให้ 
ฝันแบบนี้หมายความว่าอะไรคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่