ร้องเรียนการทำงานเจ้าหน้าที่กรมที่ดินอ.ศีขรภูมิ สุรินทร์

สำนักงานกรมที่ดิน จังหวัดสุรินทร์
กรมที่ดิน กระทรวงมหาดไทย
กรมที่ดิน

ขอร้องเรียนการทำงานของเจ้าหน้าที่ชื่อ ภูมิสุข เจ้าหน้าที่ของสำนักงานกรมที่ดิน อำเภอศีขรภูมิ พี่สาวมีการว่าจ้างออกโฉนดที่ดินจำนวน 5 ไร่ ตั้งแต่เดือนมีนาคม 2019 จนถึงปัจจุบัน สิงหาคม 2019 เป็นระยะเวลา 6 เดือน ยังไม่มีความคืบหน้า โทรติดตาม เจ้าหน้าที่ชื่อภูมิสุขแจ้งว่าเอกสารตกหล่น พอติดตามไล่เรียงตามแต่ละขั้นกลับอึกอัก ไม่สามารถให้ข้อมูลได้ พอถามว่าจะแล้วเสร็จเมื่อไหร่ ก็ไม่สามารถให้คำตอบได้ เจ้าหน้าที่ไม่รับผิดชอบใดๆ จึงอยากทราบว่าต้องว่าจ้างเอกชนให้ประสานคุณใต้โต๊ะหรือจึงจะได้โฉนดภายใน 2 สัปดาห์เหมือนที่พี่สาวเราเคยว่าจ้าง แล้วถ้าเป็นกรณีติดต่อกับทางกรมที่ดินโดยตรง คือจะต้องรอถึง 6 เดือนเลยหรือ ??? จะบอกว่ารอ 6 เดือนก็ไม่ค่อยจะถูก เพราะตอนนี้คุณก็ยังไม่ได้ดำเนินการใดๆให้เรา เราต้องทำยังไงคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่