อยากสอบถามเรื่อง เพชรที่โรงจำนำบอกว่าหลุดจำคับ

ผมได้ยินเพื่อนคุยกันว่ามีคนจ้างให้คน เอาเพชรปลอมไปหลอกขายโรงรับจำนำ
โดยใช้คนเดินให้ แต่เพิ่งโดนตำรวจรวบเมื่อไม่นานมานี้ 
เพราะเจ้าตัวไปเอาตั๋วจำนำไปขายต่อ จนร้านเพชรเค้าจับได้
ถึงวางแผนกันรวบตัวคนเอามาหลอกขายได้ในที่สุด

แล้วก่อนนั้นเพชรที่บอกหลุดจำนำ ที่โรงรับจำนำเอามาขาย
แล้วบอกของแท้นี่เราจะเชื่อได้เหรอครับ?
อยากรู้ว่าใครมีประสบการณ์เรื่องเพชร อยากทราบครับ
แล้วโรงรับจำนำมีวิธีการอะไรตรวจสอบแบบร้านเพชรมั้ยครับ
แปลกใจว่าทำไม ร้านเพชรดูออกว่าปลอม แต่โรงรับจำนำดูไม่ออกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่