ตั้งครรภ์ได้ 8 สัปดาห์ มีตกขาสีน้ำตาลวันละนิดๆ เกิดจากอะไรค่ะ

ตั้งครรภ์ได้ 8 สัปดาห์ ไปซาวน์แล้วตอน 6 สัปดาห์ น้องมีหัวใจเต้นปกติ ฝังตัวที่มดลูก ทุกอย่างปกติดี แต่พอหมอให้ยากันแท้งมาทาน วันแรกก็มีเลือดสีน้ำตาลๆออก แต่ไม่มาก อยากทราบว่ามันอันตรายมั้ยค่ะ ตอนท้องแรกทำงานหนัก แต่ไม่เห็นมีอาการแบบนี้ นี่ท้องที่ 2 แล้วค่ะ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 3
สีน้ำตาลคือเลือด อาจจะเป็นเลือดล้างหน้า หรือแท้งคุกคามก็ได้
งดเพศสัมพันธ์ และไปหาหมอที่ฝากท้องค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่