ไปออดิชั่นกลองครั้งแรก โดนคอมเมนต์ว่าตีไม่ตรงจังหวะ ควรฝึกยังไงดีครับ(ระบายความรู้สึกนิดๆ55+)

ผมเกริ่นก่อนว่าผมไม่เคยเรียนกลอง แต่มีกลองอยู่ที่บ้านก็เปิดยูทูปแล้วก็ตีตามเขาจนคิดว่ามีฝีมือระดับนึง แต่ปัญหาที่ผมยังคาใจกับรู้สึกว่ามันยากเหลือเกิน(สำหรับผมนะ55+)คือการตีให้ตรงจังหวะ ไม่หน่วงไม่เร่ง มีวิธีฝึกยังไงครับอยากได้คำแนะนำ เคยลองฝึกกับเมโทรนอมแต่ไม่ได้บ่อยครั้งขนาดนั้น เพราะคิดว่าดีตามนักร้องเอา(ประมาณว่าท่อนนี้ต้องตีอย่างนี้อะไรอย่างเงี้ยอะครับ) ส่วนการไปออดิชั่น ผมคิดว่าผมเป็นคนที่ใส่ลูกเล่นหรือรายละเอียดเยอะกว่าเพื่อน พวก double stroke อะไรต่างๆ แต่คนอื่นไม่มีอะไรเลยดูเรียบมาก แต่!! พอคอมเมนต์ คนที่ตีเรียบๆกลับโดนชม เพราะตีตรงจังหวะสุด ผมเซ็งมาก เพราะมั่นใจสุดๆว่าตัวเองจะดีสุด กลับไม่ได้คำชมเรื่องการใส่ลูกเล่นหรือรายละเอียดอะไรเลย ตอนนี้รู้สึก อยากรู้คำแนะนำหรือจากคนที่มีประสบการช่วยแชร์ความคิดเห็นหน่อยครับ จะได้นำไปฝึกฝนและจะพยายามต่อไปเรื่อยๆครับ เอาจริงตอนนี้ก็ยังเซ็งอยู่ครับ55555555555555(5=น้ำตา)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่