ชอบ " กุหลาบอังกฤษ " หรือ " กุหลาบฝรั่งเศส " มากกว่ากันครับ

กระทู้คำถาม
สำหรับผมแล้ว กุหลาบอังกฤษ นี่ โดยรวมแล้วน่าจะเป็นที่สุดของโลกแล้วมั้ง เพราะว่ามีสายพันธุ์ที่สวยสดงดงามเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็น Jubilee Celebration, Pat Austin, หรือว่า Evelyn

แต่ กุหลาบฝรั่งเศส กลับมีสายพันธุ์ที่ผมคิดว่าสวยที่สุด ซึ่งนั่นก็คือ Pierre de Ronsard อันนี้ผมว่าเด็ดดวงจริง คือเป็นเพียงหนึ่งเดียว แต่ว่าเปรี้ยงปร้างกว่าใคร สวยงามอลังการล้ำหน้าทุกสายพันธุ์

กุหลาบดอกไม้แห่งต้นฤดูร้อน
แสดงความคิดเห็น