ลูกจ้างชั่วคราวไปรษณีย์ไทย กับ พนักงานเอกชน ในอีก 10 ปีข้างหน้า...

อีกไม่กี่วันต้องเลือกแล้วครับ กับ 2 งานนี้
1. ลูกจ้างชั่วคราวของไปรษณีย์ไทย
2. พนักงานบริษัทชื่อดังแห่งหนึ่ง
*อยากทราบ 2 ข้อครับ คือ
1. อีก 10 ปีข้างหน้า สภาพเงินเดือนจะเป็นอย่างไร เมื่อฝ่ายหนึ่งได้เป็น พปณ. แล้ว และอีกฝ่ายหนึ่งเป็น หัวหน้าพนง.แล้ว
2. เมื่ออายุ 60 สภาพเงินเดือนจะเป็นอย่างไร ระหว่าง รัฐวิสาหกิจนี้ กับ เอกชนชื่อดังทางด้าน internet
*ตัวแปล:
ความขยัน 7 เต็ม 10
อดทน 8 เต็ม 10
มาสาย 0.5%

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่