ช่วยดูเอกสารออกรถมอไซค์ให้เราหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
พอดี​ีเราได้ไปออกรถมอไซค์ที่ร้านแถวบ้าน​  เราหยิบเงินไป​ 10000​ บาท​ จะเอาไปดาวน์รถค่ะ​ เราเลือกยามาฮ่าฟีลาโน่​ พนง.ก็ให้เราคุยกับจนท.สินเชื่อ​ เค้าก็ถามว่าเราเคยซื้อรถไหมผ่อนมานานแค่ไหนเราก็ตอบๆเขาไป​ แล้วเขาถามว่าดาวน์กี่บาท​ เราก็ตอบว่า 10000​บาทค่ะ​ จากนั้นเราก็ทำเอกสารขอทำเรื่องผ่อนงี้​ และได้ออกรถเลยวันนั้นมีของแถมก็พวกหมวกเสื้อคลุมงี้​ ต้องบอกเลยว่าปกติเวลาจะซื้อรถทางบ้านจะเป็นคนซื้อให้เองแต่คันนี้เราต้องการซื้อแบบผ่อนเองเลยไม่ได้อ่านเอกสารสัญญาที่ได้ทำไป​ หรือถ้าเราเข้าใจอะไรผิดรบกวนแนะนำด้วยนะคะ
เราก็ได้ทำการจ่ายค่างวดมาได้พักนึงจนมีเอกสารของไฟแนนซ์ส่งสัญญาเช่าซื้อมา​ เราสะดุดตรงที่ว่าเงินดาวน์​ 841.12​ บาท​ ซึ่งวันที่ออกรถอ่ะเราจ่ายไป​ 10000​ บาท​ เราจำได้แม่นเลยว่าเราจ่าย​ 10000​ บาท​ เราเลยแบบงงว่าแล้วบิลที่ร้านให้เรามาคืออะไร​ ค่าออกรถ​ 10000​ บาท​ เราเลยว่าจะไปถามที่ร้านแต่ก็ไม่ว่างไปสักที​ ตามรูปที่เราแนบไว้เลยค่ะ​ เลยแอบงงว่าค่าออกรถกับเงินดาวน์นี่คือคนละอันกันหรอ​  แนบรูปบางส่วนมาให้ดูค่ะ​ บิลใบเสร็จเงินดาวน์ที่บริษัทที่เราเช่าซื้อส่งมาก็ระบุว่าเราจ่ายเงินดาวน์ไป​ 841.12​ บาทเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่